2 k to 12 lesson plan in agriculture 5

2
K TO 12 LESSON PLAN IN AGRICULTURE 5 Lesson No. 2 Inihanda ni: ROLANDO S. CADA I.Layunin: 1.2 Nakapagsasagawa ng survey upang malaman ang mga halamang gulay na maaring itanim; 1.2.1 ayon sa lugar, panahon, at gusto ng mga mamimili (EPP5AG-0a-2) KBI: Pakikinig sa guro II. Paksa Uri ng Mga Halamang Gulay na Maaaring Itanim Ayon sa Lugar, Panahon, at Gusto ng mga Mamimili Kagamitan: CG p. 18 Umunlad sa Paggawa, p. 114, Information about sa “Mga Hakbang sa Paggawa ng Isang Survey” doon po sa amin, July 22, WordPress.com III.Pamamara an Panimulang Gawain Pahapyaw na babalik-aralan ang tungkol sa Pakinabang sa Pagtatanim ng Halamang Gulay sa Sarili, Pamilya, at Pamayanan” Ipauulat sa mga bata ang kanilang mga ginawang survey ukol sa mga halamang gulay na maaaring itanimayon sa: lugar,panahon, pangangailangan, gusto ng mga mamimili gamit ang ilang gabay na mga katanungan at alituntunin. Hihikayatin ang mga bata na panoorin ang video ukol sa Uri ng Mga Halamang Gulay na Maaaring Itanim Ayon sa Lugar, Panahon, at Gusto ng mga Mamimili” Panlinang na Gawain Ipababasa sa mga bata ang teksto ukol sa Mga Hakbang sa Paggawa ng Isang Survey” at magsasagawa ng isang malayang talakayan ukol dito. Pangwakas na Gawain: Pabibigyang-halaga ang mga proseso sa wastong pagsasagawa ng isang survey at ang mga uri ng mga halamang gulay na maaaring itanim ayon sa lugar, panahon, at gusto ng mga mamimili Itatanong: Paano ninyo isinagawa ang inyong survey? Ano ano ang mga uri ng mga halamang gulay na maaaring itanim ayon sa lugar, panahon, at gusto ng mga mamimili? Magagamit ba natin ang ating mga natutunang impormasyon ukol sa kahalagahan ng pagtatanim ng halamang gulay?

Upload: rolando-cada

Post on 12-Apr-2017

535 views

Category:

Education


12 download

TRANSCRIPT

Page 1: 2 k to 12 lesson plan in agriculture 5

K TO 12 LESSON PLAN IN AGRICULTURE 5Lesson No. 2

Inihanda ni: ROLANDO S. CADA

I.Layunin: 1.2 Nakapagsasagawa ng survey upang malaman ang mga halamang gulay na maaring itanim;

1.2.1 ayon sa lugar, panahon, at gusto ng mga mamimili (EPP5AG-0a-2)KBI: Pakikinig sa guro

II. Paksa Uri ng Mga Halamang Gulay na Maaaring Itanim Ayon sa Lugar, Panahon, at Gusto ng mga MamimiliKagamitan:

CG p. 18 Umunlad sa Paggawa, p. 114, Information about sa “Mga Hakbang sa Paggawa ng Isang Survey” doon po sa amin, July 22, WordPress.com

III.Pamamaraan

Panimulang Gawain

Pahapyaw na babalik-aralan ang tungkol sa “Pakinabang sa Pagtatanim ng Halamang Gulay sa Sarili, Pamilya, at Pamayanan”

Ipauulat sa mga bata ang kanilang mga ginawang survey ukol sa mga halamang gulay na maaaring itanimayon sa: lugar,panahon, pangangailangan, gusto ng mga mamimili gamit ang ilang gabay na mga katanungan at alituntunin.

Hihikayatin ang mga bata na panoorin ang video ukol sa “Uri ng Mga Halamang Gulay na Maaaring Itanim Ayon sa Lugar, Panahon, at Gusto ng mga Mamimili”

Panlinang na Gawain

Ipababasa sa mga bata ang teksto ukol sa Mga Hakbang sa Paggawa ng Isang Survey” at magsasagawa ng isang malayang talakayan ukol dito.

Pangwakas na Gawain:

Pabibigyang-halaga ang mga proseso sa wastong pagsasagawa ng isang survey at ang mga uri ng mga halamang gulay na maaaring itanim ayon sa lugar, panahon, at gusto ng mga mamimili

Itatanong:Paano ninyo isinagawa ang inyong survey?

Ano ano ang mga uri ng mga halamang gulay na maaaring itanim ayon sa lugar, panahon, at gusto ng mga mamimili?

Magagamit ba natin ang ating mga natutunang impormasyon ukol sa kahalagahan ng pagtatanim ng halamang gulay? Saan? Kailan? Ipaliwanag?

IV. Pagtataya Panuto: Ipaliwanag ang bawat katanungan?

1. Paano ang wastong pagsasagawa ng isang survey?2. Bakit kinakailangan ang survey sa mga halamang gulay na maaring

itanim?3. Paano nakatutulong ang pagsasagawa ng survey sa isang bagay?

V. Takdang Aralin

Tanungin ang inyong magulang/kapit bahay/ kaibigan o kung sinuman na puwedeng makapagbigay impormasyon ukol sa pamamaraan sa pagtatanim ng halamang gulay.

Isulat ito sa kalahating bahagi ng papel at maghanda ng isang pag-uulat ukol dito.