banghay-aralin

3
Republika ng Pilipinas Kagawaran ng Edukasyon Rehiyon XII Regional Mass Training on K to 12 Grade – 10 Filipino Teachers Banghay-Aralin sa Filipino – 10 I. LAYUNIN: A. Nakikilala ang pambansang kasuotan ng iba-ibang bansa batay sa mga larawang ipinakita B. Naibabahagi ang sariling pananaw o opinyon tungkol sa kaugalian at tradisyon ng iba-ibang bansa batay sa kanilang kasuotan II. PAKSANG-ARALIN: A. Panitikan at kwintas Maikling kwento mula sa France ni Guy Maupassant B. Gramatika at Retorika: Panghalip bilang panuring sa mga tauhan C. Uri ng Teksto: Nagsasalaysay III. PAMAMARAAN O PROSESO: A. Panimulang Gawain: a. Panalangin b. Pagbati c. Pagtala ng lumiban sa klase d. Pagwawasto sa takdang- aralin B. Panlinang na Gawain: a. Balik-aral -Ibigay ang kahulugan ng parabola sa sariling pagkaunawa. -Ibigay ang katuturan nito sa ating pang-araw-araw na buhay. b. Pagganyak Narito ang mga larawan na nagpapakita ng pambansang kasuotan ng iba- ibang bansa. Hulaan ninyo kung saang bansa napabibilang ang mga ito. c. Gawain -Sa loob ng limang minuto, ang bawat pangkat ay gagawa ng

Upload: jii-ar

Post on 07-Dec-2015

854 views

Category:

Documents


13 download

DESCRIPTION

banghay-arALIN

TRANSCRIPT

Page 1: banghay-arALIN

Republika ng PilipinasKagawaran ng Edukasyon

Rehiyon XIIRegional Mass Training on K to 12

Grade – 10 Filipino TeachersBanghay-Aralin sa Filipino – 10

I. LAYUNIN:

A. Nakikilala ang pambansang kasuotan ng iba-ibang bansa batay sa mga larawang ipinakita

B. Naibabahagi ang sariling pananaw o opinyon tungkol sa kaugalian at tradisyon ng iba-ibang bansa batay sa kanilang kasuotan

II. PAKSANG-ARALIN:

A. Panitikan at kwintas Maikling kwento mula sa France

ni Guy Maupassant

B. Gramatika at Retorika: Panghalip bilang panuring sa mga tauhan

C. Uri ng Teksto: Nagsasalaysay

III. PAMAMARAAN O PROSESO:

A. Panimulang Gawain:a. Panalanginb. Pagbatic. Pagtala ng lumiban sa klased. Pagwawasto sa takdang- aralin

B. Panlinang na Gawain:

a. Balik-aral-Ibigay ang kahulugan ng parabola sa sariling pagkaunawa.-Ibigay ang katuturan nito sa ating pang-araw-araw na buhay.

b. PagganyakNarito ang mga larawan na nagpapakita ng pambansang kasuotan ng iba- ibang bansa. Hulaan ninyo kung saang bansa napabibilang ang mga ito.

c. Gawain -Sa loob ng limang minuto, ang bawat pangkat ay gagawa ng isang malayang

talakayan tungkol sa kaugalian at tradisyon ng isang bansa batay sa kanilang kasuotan. Pagkatapos, iulat ito sa klase sa nais na paraan ng paglalahad.

d. Abstraksiyon-Nasasalamin ba sa uri ng kasuotan ang antas sa lipunan ng isang tao?

e. AnalisisNakikilala rin ba ang ugali o pagpapahalaga ng isang tao sa pamamagitan ng kanyang pananamit? Ipaliwanag.

f. Paglalapat: -Kung ikaw ang papipiliin ng kasuotan, alin sa anim na larawan ang magugustuhan mo? Bakit?

Page 2: banghay-arALIN

IV- PAGTATAYA:Piliin sa hanay B ang larawang nagpapakita ng pambansang kasuotan ng sumusunod na bansa na nasa hanay A. Isulat ang titik nang tamang sagot sa sangkapat na papel.

Hanay A Hanay B

1. Greece

2. India

3. Thailand

4. France

5. Russia

V.Takdang- Aralin:Magtala ng tatlong katangian ng isang huwarang babae at lalaki. Ibigay ang dahilan kung bakit ang mga katangiang ito ang itinala mo.

Inihanda ni:

GEORGINA D. PENAFIELNagpakitang-turo

Pinuna nina:

LIZANDRO C. CAMILON ARCELA M. ANINON DELIA DELA CRUZMaster Teacher -1 Master Teacher-I Master Teacher-IKabacan National High School Nicaan High School Mlang National H.SCotabato Division Cotabato Division Cotabato Division

Pinagtibay ni:

DR. ANTONIO M. DUMAGPI ES-1 FILIPINO