compilation of session guides

45

Upload: christal-joy-inson

Post on 01-Mar-2018

242 views

Category:

Documents


0 download

TRANSCRIPT

Page 1: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 1/45

Page 2: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 2/45

Banghay-Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao

SESYONG PATNUBAY sa Modyul 1: Ang mga Katangian ng

Pagpapkatao

Mga Layunin:

Sa modyul na ito inaasa!ang maipamamalas mo ang sumusunod na kaalaman

kakaya!an at pag"una#a:

1.1. Natutukoy

1.2. Mga Proseso

1.3. 

Apat na Tema

1.4. 

Pitong Pangunahing Pagpapahalaga (Core Values)

1..  Mga Teorya na !atayan ng mga Pamamaraan sa Pagtuturo at Pagkatuto

1.". 

Ang Pilosopiya ng #sP

2.  Naipamamalas ang pagkauna$a at pagkatuto sa tamang paggamit ng %a&ay sa'urikulum

Mga Kagamitan:  puting papel pule ng !alangkas 'onsept$al para sa #sPmanila papers masking tape %a&ay sa 'urikulum para sa ikala$ang &aitang

Ta$g%t na Gagamit:  pangkat ng tagapagsanay sa rehiyon at *i&isyon para sapagsasanay ng mga guro sa +kala$ang !aitang

Nakalaang O$as:  1 oras

 

Panimula:

Ang #*ukasyon sa Pagpapakatao (#sP) ay isang mahalagang aralin na naglalayonglinangin at paunlarin ang pagkataong etikal ng mag,aaral. Nilalayon *in nito na ga&ayan

Page 3: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 3/45

ang mag,aaral na mahanap-matagpuan ang ka&uluhan ng kanyang &uhay at ang papelniya sa lipunang Pilipino upang maki&ahagi siya sa pagtatayo ng pamayanang pinaiiralang katotohanan kalayaan katarungan at pagmamahal.

pang maipamalas ito kailangang taglay niya ang limang pangunahingkakayahan/  pag-unawa, pagninilay, pagsangguni, pagpapasya at pagkilos.  Ang mgapangunahing kakayahang ito ay makikita sa mga prosesong alamin-isaisip isaga$aisapuso isa&uhay at su&ukin na inaasahang matutuhan ng mga mag,aaral sa simula samurang e*a*.

Ang mga pangunahing kakayahang ito ay nililinang sa apat na tema/ 1) Pananagutang

Pansarili at Pagiging Kasapi ng Pamilya, 2) Pakikipagkapwa-tao, 3) Pagmamahal sa Bansa

at Pakikibahagi sa Pandaigdigang Pagkakaisa, at 4) Pananalig sa Panginoon at

Preperensya sa Kabutihan.  Ang mga temang ito ay nakasani& sa lahat ng &aitang mulauna hanggang ikaanim na &aitang.

Ga#ain:

1&  Pangganyak ' Panimulang Ga#ain

a. 

0imulan ang sesyon sa pagtanong sa mga kalahok ng sumusuno*/

a.1. Ano ang kai&ahan ng Tao sa (ayop

a.2. !akit sila tao at &akit sila hayop

&.  +pakita ang *iagram na nasa i&a&a.

.  !a$at kalahok ay guguhit o maglalara$an sa puting papel ng taong MANN%MA%PA'ATA at taong 5+,MANN% MA%PA'ATA. +*i*ikit ang mga ito sa manilapaper o artolina.

)&  Ga#ain 1

Page 4: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 4/45

Paksa/ Pagkilala at Paglinang ng !alangkas 'onsept$al para sa #*ukasyon saPagpapakatao (#sP)

'agamitan/ pule ng !alangkas 'onsept$al para sa #sP manila papers masking tape

Mga %a$ain/ (16 minuto)

a.  Pagpapangkat Pangkat. 7atiin ang mga kalahok sa apat na grupo.

&. 

Pumili ng tagapagsalita o li*er sa grupo at tagapagtala.

!igyan ang &a$at isang grupo ng en8elope na may pule ng !alangkas 'onsept$alna kanilang &u&uuin.

*.  Pa&igyang,kahulugan ang nilalaman ng !alangkas 'onsept$al/

  nang pangkat   , gitnang &ahagi at unang layer ng &alangkas

  !kalawang pangkat   , ikala$a at ikatlong layer ng &alangkas

  !katlong pangkat   , itaas na &ahagi ng &alangkas  !kaapat na pangkat   , i&a&ang &ahagi ng &alangkas

e. 

Magkaroon ng pala&unutan kung sinong grupo ang magiging una ikala$a ikatlo atikaapat na pangkat.

9.  Magtalakayan at maghan*a sa pag,ulat sa harapan.

  Pagsusuri/ (16 minuto)

a. 

+pasagot ang mga tanong/

a.1. Ano,ano ang pagkakai&a at pagkakapareho ng inyong mga *isenyo 0aan kayonagkakai&a at saan kayo nagkakapareho (+sulat ang lahat ng sagot sa pisara omaaaring gumamit ng meta ar*s)

Page 5: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 5/45

a.2. !akit may pagkakai&a at may pagkakapareho ang mga 9rame$ork na naga$a atnaipaskil sa pisara

  &. !akit naii&a ang inyong *isenyo sa 9rame$ork ng C !anggitin ang&atayan at pinagsanggunian.

  Paghahala$/ (1 minuto)

a.  Pagpapali$anag hinggil sa/

  a.1. :rame$ork na gina$a ng mga kalahok (yung naproseso na).

  a.2. :rame$ork ng C na ang tutunguhin ay ang !atayang Teorya at Pilosopiya.+suno* kaaga* ang 'ompetensiya at &igyan ng kaugnayan ang mga :rame$ork at %a&ay

'ompetensiya.

  a.3. Paglalagom ng ka&uuan ng proseso. 'ung may gagamiting po$erpointpresentation gamitin ito nang ma&ilisan su&alit maiintin*ihan at mali$anag.

 

Paglalapat/ (16 minuto)

1. 

0umulat ng isang maikling sanaysay sa iyong ;ournal hinggil sa kai&ahan ng

asignaturang #sP sa i&ang *isiplina.

2. 

%uma$a ng leture,*emo sa #sP kung haharap ka na sa iyong mga sasanaying mgaguro sa ikala$ang &aitang.

Pang#akas

Ang #*ukasyon sa Pagpapakatao ay isang asignaturang napakahalga upang ga&ayan ang&a$at mag,aaral na magpasya at kumilos ng may pananagutan tungo sa ka&utihangpanlahat.

<ayunin nito na matutuhan ng mga mag,aaral ang tunay na kahulugan ng pagpapakatao.

Ang hamon sa ating mga sarili &ilang mga guro magulang tagamasi* at sa lahat ay angpatuloy na pagga&ay at pagiging ma*elo sa mga mag,aaral para patuloy nilang taglayin

ang kanilang natutuhan.

Page 6: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 6/45

 

Page 7: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 7/45

Page 8: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 8/45

Page 9: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 9/45

1 o9 4

Page 10: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 10/45

Banghay aralin sa edukasyon sa

pagpapakatao 8 unang araw

17,981 views

0hare

 

<ike

 

5o$nloa*

Jenny Rose Basa

, Teacher

 Follow

 3 16 0

Pu&lishe* on =un 3 2614

 1 Comment

 12 Likes

 Statistics

 Notes

Post

+mel*a :rania at 0aint Aloysius %onaga Parohial 0hool

thank you 9or sharing /)

Page 11: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 11/45

> months ago

Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao 8 unang araw

1. !anghay Aralin sa #*ukasyon sa Pagpapakatao > (nang Ara$) !&. =enny ose 0.!asa +. ?unit +++ Mga Pagpapahalagang !irtu* sa Pakikipagkap$a Paksa Pasasalamatsa %ina$ang 'a&utihan ng 'ap$a 0anggunian !ognot . M. et al. (2613).#*ukasyon sa Pagpapakatao (+kala$ang !aitang). Pasig City/ Vi&al Pu&lishing +n.'agamitan Makukulay na papel kartolina ++. Mga <ayunin A. Mga 'asanayangPampagkatuto 'P1. Natutukoy ang mga &iyayang natatanggap mula sa ka&utihang,loo& ng kap$a at mga paraan ng pagpapakita ng pasasalamat. 'P2. Nasusuri angmga halim&a$a o sit$asyon na nagpapakita ng pasasalamat o ka$alan nito. 'P3.Napatutunayan na ang pagiging mapagpasalamat ay ang pagkilala na angmaraming &agay na napapasaiyo at malaking &ahagi ng iyong pagkatao ay nagmulasa kap$a na sa kahuli,hulihan ay &iyaya ng 5iyos. 7in*i ito naglalayong &ayaran opalitan ang ka&utihan kun*i ga$in sa i&a ang ka&utihang natatanggap mula sakap$a. +to ay ka&aligtaran ng entitlement mentality isang panini$ala o pag,iisip na

anumang inaasam mo ay karapatan mo na *apat &igyan ng *agliang pansin. 'P4.Naisasaga$a ang mga angkop na kilos na nagpapakita ng pasasalamat. !. Mga<ayunin sa Pagtuturo o Pampagkatuto 1. Naiisa,isa ang mga &iyayang natatanggapmula sa kagan*ahang,loo& ng kap$a at ang mga paraan ng pagpapakita ngpasasalamat. 2. Naipapakita ang mga halim&a$a o siy$asyon ng ka$alan ngpasasalamat. +++. Paunang Pagtataya Panuto/ +sulat ang salitang TAMA kung $astoang isinasaa* ng pangungusap. 'ung mali naman ang isinasaa* ng pangungusapi$asto ang salitang nagpamali *ito. 1. Ang entitlement mentality ay isang panini$alao pag,iisip na anumang inaasam mo ay karapatan mo na *apat &igyan ng *agliangpansin. 2. Ang pag,alala sa kaara$an ng taong tumutulong sa iyo upang maipakitaang pagmamahal at pagpapahalaga sa kanya ay isang ga$ain ng pasasalamat sa

loo& ng paaralan. 3. Ang &irut* ng pasasalamat ay ga$ain ng kaloo&an.

2.  4. Ang pagiging a&usa*o sa kap$a sa paghingi ng tulong ay isang halim&a$a ngentitlement mentality. . Ang pagsasa&i ng pasasalamat ngunit salat sa ga$a aymaling paraan ng pagpapakita ng pasasalamat. Mga Tamang 0agot/ 1. Tama 2. Tahanan 3. Tama 4. 'a$alan ng pasasalamat . Tama +V. Mga %a$ain sa Pagtuturo atPampagkatuto A. Pagtuklas ng 5ating 'aalaman Panuto/ Magpapakita ang guro ngmga @Puso ng Pasasalamat. 0a loo& ng mga @Puso ng Pasasalamat ma&a&asa angmga ka&utihan at kagan*ahang,loo& na ipinakita ng kap$a. +&i&igay ng mga mag,aaral ang mga &iyayang kanilang natatanggap at ang kanilang mga paraan ngpagpapakita ng pasasalamat kaugnay *ito. Minahal at +naruga ka ng iyong mgamagulang Tinulungan ka ng iyong kapati* sa pagga$a ng proyrkto !inati ka ng iyong

mga magulang sa iyong kaara$an. !inigyan ka ng iyong kai&igan ng regalo noongpasko. 5inala$ ka ng mga kamag, aral mo noong may sakit ka.

3.  Mga Tanong/ 1. Ano,ano ang iyong natuklasan tungkol sa pasasalamat 2. Ano,anoang mga paraan ng pagpapakita ng pasasalamat 3. !akit mahalaga angmagpasalamat Ano ang nagaga$a nito sa ating kap$a !. Paglinang ng mga'akayahan 'aalaman at Pag,una$a Panuto/ 1. 7ahatiin ang klase sa limangpangkat. +papakita ng &a$at pangkat ang mga halim&a$a o sit$asyon ng ka$alanng pasasalamt sa pamamagitan ng pagsasa*ula nito. Ang kinata$an ng &a$atpangkat ay &u&unot ng sit$asyon na kanilang isasa*ula. Narito ang mga sit$asyon

na nagpapakita ng ka$alan ng pasasalamat/ • Paglimot ng anak sa sakripisyo ng

magulang.•

 +nuna ang pagnono&yo o pag,aasa$a kaysa responsi&ili*a* sa pamilya.• 7in*i pagpapakita ng pasasalamat sa isang kai&igan matapos tulungan sa

Page 12: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 12/45

pagga$a ng proyekto. • 7in*i pag,iingat sa mga regalong i&inigay ng kai&igan o

taong malapit. • <aging nagpapasalamat sa mga taong tumutulong kahit na hin*i

&ukal sa kaloo&an. 2. Pagkatapos ng sit$asyong nagpapakita ng ka$alan ngpasalamat *u*ugtungan ito ng mga mag,aaral sa pamamagitan ng pagpapakita ngmga solusyon o tamang pamamaraan ng pagpapakita ng pasasalamat sa

ka&utihang,loo& ng kap$a. 3. !i&igyan lamang sng sampung minuto (16) ang mgamag,aaral upang pag, usapan ang ga$aing nakaatas sa kanila samantalang limangminuto () naman upang ipakita sa klase ang kanilang *ula. Pamantayan saPaglinang ng mga kakayahan kaalaman at pag,una$a 'raytirya Puntos rihinali*a*at pagiging malikhain 3B Naipapakita nang mahusay ang paksa ng ga$ain 3BPagtapos sa itinak*ang oras 36B 'a&uuan 166B

4.  Mga Tanong/ 1. Paano ipinakita sa &a$at sit$asyon ang pagsasa&uhay ngpasasalamt sa ka&utihang gina$a ng kap$a 2. Ano ang ka&utihang *ulot ngpagiging mapagpasalamat 3. 0a iyong palagay ika$ &a ay isang taong marunongmagpasalamat Paano mo nasa&i 4. Nais mo &ang isa&uhay rin ang pagigingmapagpasalamat !akit . Paano mo maipapakita ang iyong pasasalamat sa i&ang

tao V. Tak*ang Aralin Panuto/ !ilang paghahan*a sa susuno* na aralin &asahin atpag,aralan ang paksang @Pasasalamat sa 'a&utihang %ina$a ng 'ap$a sa#*ukasyon sa Pagpapakatao > (Mo*yul) pahina 23,24.

Recommended

<ea*ership :un*amentals

 

0ales 0kills :un*amentals

 

Page 16: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 16/45

Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao 8

1. !anghay Aralin sa #*ukasyon sa Pagpapakatao >

+. ?unit +++ Mga Pagpapahalagang !irtu* sa Pakikipagkap$a Paksa Pasasalamat sa%ina$ang 'a&utihan ng 'ap$a 0anggunian !ognot . M. et al. (2613).

#*ukasyon sa Pagpapakatao (+kala$ang !aitang). Pasig City/ Vi&al Pu&lishing +n

. 'agamitan Makukulay na papel kartolina

++. Mga <ayunin A. Mga 'asanayang Pampagkatuto

 'P1. Natutukoy ang mga &iyayang natatanggap mula sa ka&utihang,loo& ng kap$aat mga paraan ng pagpapakita ng pasasalamat.

'P2. Nasusuri ang mga halim&a$a o sit$asyon na nagpapakita ng pasasalamat oka$alan nito.

'P3. Napatutunayan na ang pagiging mapagpasalamat ay ang pagkilala na angmaraming &agay na napapasaiyo at malaking &ahagi ng iyong pagkatao ay nagmulasa kap$a na sa kahuli,hulihan ay &iyaya ng 5iyos. 7in*i ito naglalayong &ayaran opalitan ang ka&utihan kun*i ga$in sa i&a ang ka&utihang natatanggap mula sakap$a. +to ay ka&aligtaran ng entitlement mentality isang panini$ala o pag,iisip naanumang inaasam mo ay karapatan mo na *apat &igyan ng *agliang pansin.

'P4. Naisasaga$a ang mga angkop na kilos na nagpapakita ng pasasalamat.

!. Mga <ayunin sa Pagtuturo at Pampagkatuto

1. Naitatalakay nang may katalinuhan ang paksang pasasalamat sa gina$angka&utihan ng kap$a.

 2. Nakasusulat ng isang talumpati na naglalaman ng mga taong nais pasalamatanat mga paraan kung paano mapapasalamatan ang kap$a.

. +++. Mga %a$ain sa Pagtuturo at Pampagkatuto

A. Pagpapalalim Tatalakayin ng guro ang paksang @Pasasalamat sa %ina$ang'a&utihan ng 'ap$a.

 !. Pagsasa&uhay ng mga Pagkatuto Panuto/ 'ung ika$ ay &i&igyan ng pagkakataon

na mag&igay ng isang talumpati ng pasasalamat sino,sino kaya ang gusto mongpasalamatan

Page 17: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 17/45

 0a isang papel &umuo ng isang talumpati na naglalaman ng mga taong gusto mongpasalamatan. +sulat *in kung paano sila naging parte ng &uhay at nakatulong upangika$ ay ma&uhay nang maayos. Maghan*a para sa talumpati sa harapan ng klase.

 +V. Pagtataya Panuto/ 0a isang &uong papel sagutin ang mga sumusuno* nakatanungan.

1. Para sa iyo ano kaya ang implikasyon ng entitlement mentality sa sarili at sapamahalaan

 2. Paano nalala&ag ng entitlement mentality ang &irtu* ng pasasalamat

 V. Tak*ang Aralin Panuto/ %uma$a ng tatlong liham para sa i&aKt i&ang tao sa iyongpaligi* na nais mong pasalamatan. +sulat ito sa stationary at i&igay sa kanila.

0umulat ng repleksyon patungkol sa liham na gina$a.

Mga Paraan ng Pagpapakita ng Pasasalamat Magpa*ala ng liham sa taong naispasalamatan Mag&igay ng yakap at tapik. Magpasalamat sa &a$at ara$ Magkaroon

ng rit$al na pasasalamat %uma$a ng ma&uti na $alang hinihintay na kapalitMag&igay ng munti o simpleng regalo

 Tan*aan NatinL Ang ka$alan ng pasasalamat ay nasasalamain sa entitlementmentality. Ang entitlement mentality isang panini$ala o pag,iisip na anumanginaasam mo ay karapatan mo na *apat &igyan ng *agliang pansin.

Recommended

:oun*ations o9 Teahing $ith Tehnology

 

0trategi Planning :un*amentals

 

Page 21: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 21/45

Edukasyon sa Pagpapakatao: Mga Pananagutang Kaakibat ng mga

Karapatan

MONDAY September 10, 011

!"ESDAY September 11, 011

#EDNESDAY Sept$ 1, 01110:00 % 11:00

Edukasyon sa Pagpapakatao

&'$ $(

Naipapakita sa pamamagitan ng kaayusan sa pagga)a ang pagmama*a+ sa kap)a at sa

bayan$

 A- Napatunayan ang ka*a+aga*an ng disip+ina sa pagpapaira+ ng kaayusan sapagga)a

.- Nabibigyan diin ang ka*a+aga*an ng disip+ina sa pagga)a$

  $  Ni+a+aman: Ara+in (

  Paksa: Mga Pananagutang Kaakibat ng mga Karapatan

  Sanggunian: Su+o ng .u*ay , p*$ 1/ 0

  Kagamitan: !sart, ak+at, +ara)an

  Pagpapa*a+agang +i+inangin Disip+inang Pansari+i

  $  Pamamaraan

 A-  Pagganyak

!ayo2y mga taong may karapatan at pananagutang kai+angang gampanan$

.-  3a)ain

.asa*in ang daya+ogo upang +ubos na mauna)aan sa p*$ 1/14

'-  Pagsusuri

Page 22: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 22/45

1$   Ano ang paksa ng usapan nina Mar5 at 6yan7

$  .akit itinapon +amang ni Mar5 ang ka+at sa +apag7

8$   Ano ang sinabi ni 6yan sa inasa+ ni Mar57

($  .akit ma*a+aga na magampanan natin ang mga pananagutang kaakibat ng ating mgakarapatan7

D-  Pag*a*a+a) : !uon

!ayong +a*at ay *indi +amang may karapatan kungdi may mga tungku+in at pananagutan

ding kai+angang magampanan$ Dito *indi tayo makaabuso sa ka+ayaang ating tinatamasa$

Para rin ito sa ating mga kapakanan at kapakinabangan$ Marapat +ang na ga)in ang ating

mga pananagutan upang mapabuti tayo at maging isang *u)aran at makabu*u+ang

mamamayan$

E-  Pagsasabu*ay

.asa*in ang sanaysay$ .i+ang mabuting mamamayan, paano mo matutu+ungan ang iyongmga kababayan na ma+aman ang kani+ang mga tungku+in at pananagutan7 Magsu+at ng

*a+imba)a$

9-  Pagpapatibay

.asa*in at intindi*in Ang ating mga tungku+in; p*$ 1<

Punan ang ka*on ng mga angkop na tungku+ing kaakibat ng mga binanggit na karapatan at

i+agay kung bakit ma*a+agang magampanan ang mga ito$

Mga karapatan Tungkulin !akit mahalaga

Mag aral

Magsaya

Maghanap &uhay

Malaya

Makipagkap$a

  =$  Pagtataya

.uuin ang pu>>+e sa pamamagitan ng mga 5+ue na matagpuan sa mga pa*ayag$

Page 23: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 23/45

'+ue:

1-  Nagtatamasa ng karapatan at pananagutan$

-  Katapatan ng ating pananagutan$

8-  bang sa+ita ng tungku+in o pananagutan$

(-   Ang ating karapatan ay may ????????? na pananagutan$

@-  bang ta)ag sa .3 ????????? $

  =$  Kasunduan

Page 24: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 24/45

Magbigay ng maaaring bunga o ka*i*inatnan ng mga *akbang na ini+a*ad na tungku+in at

pananagutan$

  =$  6emarks:

  +. Mga layunin/

Pagkatapos pag,aralan ang aralin na ito maaari mo ng/

matukoy ang mga i&aKt i&ang katangian o pagka,sino ng mga mag, aaralO

mailaha* ang kanilang nararam*aman o karanasan &ase sa kanilang pagkai&a,

i&a at

&igyan ng pang una$a at aral ang kanilang mun*ong nakagisnan namakakatulong sa kanilang pag aaral.

++. Paksa/ @Sino *a ako *ilang isang Tao+,

  Kagamitan/ Chalk&oar*

  -%.%$%n/%: Talam*u!ay ng mag,aaral #*ukasyon sa Pagpapakatao %ra*e ,16

 000& Pamama$aan

A& Panimulang Ga#ain

1. Pagganyak

Magtanong sa mga mag aaral kung may i*eya na sila kung ano angtalam&uhay

+sa, isahin ang kanilang opinyon.

B& Panlinang na Ga#ain

1. Paglalaha*

%uma$a

 Tukuyin at isulat ang mga mahahalagang *etalye na may kinalaman sa layunin.

2. Pagtatalakayan

 Talakayin ang kanilang mga mahahalagang &agay na sinulat.

Alamin kung paano ang impormasyong nakalap ay makakaapekto sa lipunan.

Page 25: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 25/45

3. Paglalahat

+&uo* ang mga impormasyong nakalap.

4. Paglalapat

+sa,isip at isa puso ang mga impormasyong nakalap.0& Pagtataya

%uma$a ng sanaysay tungkol sa paksang napag aralan.

& Ka$agdagang Ga#ain

Pakinggan ang paksang @ 0akit na Pinaglilihim

Anu, ano ang mga sakit na nakukuha sa pakikipagtalik

Page 26: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 26/45

0ession %ui*e no. 2

Aralin / 2 Sakit na nakaka!a#a,

Mga layunin/

Pagkatapos pag,aralan ang mo*yul na ito maaari mo ng/

 Tukuyin ang mga i&aKt i&ang uri ng sakit na nakukuha sa pakikipagtalikO

+laha* ang mga masamang epekto nitoOat

!igyan ng pagkilos para mai$asan ang ganitong suliranin.

Paksa 2 Sakit na nakaka!a#a,

Kagamitan

Porta&le o *8* player

Papel

!allpen

Page 27: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 27/45

 000& Pamama$aan

A& Panimulang Ga#ain

1. Pagganyak

Magtanong sa mga mag aaral tungkol sa lumalaganap na ganitong uri ng sakitsa lipunan.

+sa, isahin ang kanilang opinyon.

B& Panlinang na Ga#ain

1. Paglalaha*

Pakinggan ang a*io,&ase* instrution na may *ulang @ 0akit na Pinaglilihim

 Tukuyin at isulat ang mga mahahalagang *etalye na may kinalaman sa layunin.

2. Pagtatalakayan

 Talakayin ang kanilang mga mahahalagang &agay na sinulat.

Alamin kung paano ang impormasyong nakalap ay makakaapekto sa lipunan.

3. Paglalahat

+&uo* ang mga impormasyong nakalap.

4. Paglalapat

+sa,isip at isa puso ang mga impormasyong nakalap.0& Pagtataya

%uma$a ng sanaysay tungkol sa paksang napag aralan.

& Ka$agdagang Ga#ain

Pakinggan ang paksang @ +nang 'alikasan Ating +sal&a

Anu, ano ang mga *apat g$in para mapangalagaan ang +nang 'alikasan

Page 28: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 28/45

Page 29: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 29/45

0ession %ui*e no. 3Aralin / 2 Kapaligi$an Pangalagaan sa Ba$angay San Lo$%n3o,

Mga layunin/

Pagkatapos pag,aralan ang mo*yul na ito maaari mong/

 Tukuyin ang mga i&aKt i&ang uri ng maaaring pagkasira ng 'apaligiran sa&arangay 0an <orenoO

+laha* ang mga masamang epekto nitoOat

!igyan ng pagkilos para mai$asan ang ganitong suliranin.

Paksa

2Kapaligi$an Pangalagaan sa Ba$angay San Lo$%n3o,

Kagamitan

Porta&le o *8* player

Papel!allpen

 000& Pamama$aan

A& Panimulang Ga#ain

1. Pagganyak

Magtanong sa mga mag aaral tungkol sa lumalaganap na ganitong uri ngpagkasira ng 'apaligiran.

+sa, isahin ang kanilang opinyon.

B& Panlinang na Ga#ain

1. Paglalaha*

Pakinggan ang a*io,&ase* instrution na may *ulang @ +nang 'alikasan Ating

+sal&a

 Tukuyin at isulat ang mga mahahalagang *etalye na may kinalaman sa layunin.2. Pagtatalakayan

Page 30: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 30/45

 Talakayin ang kanilang mga mahahalagang &agay na sinulat.

Alamin kung paano ang impormasyong nakalap ay posi&leng mangyari omakakaapekto sa lipunan ng 0an <oreno &atay sa nasa&ing layunin.

3. Paglalahat

+&uo* ang mga impormasyong nakalap.

4. Paglalapat

+sa,isip at isa puso ang mga impormasyong nakalap.

0& Pagtataya

%uma$a ng sanaysay tungkol sa paksang napag aralan.

& Ka$agdagang Ga#ain

Pakinggan ang paksang @ 5apat <aging 7an*a

Anu, ano ang mga *apat g$in para mapaghan*aan ang mga sakuna gaya ng&agyo&aha at i&a pa.

Page 31: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 31/45

0ession %ui*e no. 4

Aralin / 2 Mga Pa$aan ng Pag!a!anda sa sakuna ng mga Taga" Ba$angay

San Lo$%n3o ,

Mga layunin/

Pagkatapos pag,aralan ang mo*yul na ito maaari mo ng/

 Tukuyin ang mga i&aKt i&ang uri ng sakuna na nararanasan ng mga taga,&arangay 0an <orenoO

+laha* ang mga masamang epekto nitoOat

!igyan ng pagkilos para mai$asan ang ganitong suliranin.

Page 32: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 32/45

Paksa/ 2Mga Pa$aan ng Pag!a!anda sa sakuna ng mga Taga" Ba$angay

San Lo$%n3o,

Kagamitan

Porta&le o *8* player

Papel

!allpen

 000& Pamama$aan

A& Panimulang Ga#ain

1. Pagganyak

Magtanong sa mga mag aaral tungkol sa i&aKt i&ang uri ng sakuna nakanilang naranasan.

+sa, isahin ang kanilang opinyon.

B& Panlinang na Ga#ain

1. Paglalaha*

Pakinggan ang a*io,&ase* instrution na may *ulang @ 5apat <aging 7an*a K

 

 Tukuyin at isulat ang mga mahahalagang *etalye na may kinalaman sa layunin.

2. Pagtatalakayan

 Talakayin ang kanilang mga mahahalagang &agay na sinulat.

Alamin kung paano ang impormasyong nakalap ay makakaapekto sa nasa&inglayunin.

3. Paglalahat

+&uo* ang mga impormasyong nakalap.

4. Paglalapat

+sa,isip at isa puso ang mga impormasyong nakalap.

0& Pagtataya

%uma$a ng sanaysay tungkol sa paksang napag aralan.

& Ka$agdagang Ga#ain

Pakinggan ang paksang @ !a&ae +&a na Ngayon

Page 33: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 33/45

Anu, ano ang mga karapatan ng &a&ae sa lipunan

Page 34: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 34/45

0ession %ui*e no.

Aralin / 2 Ka$apatang Ka*a*ai!an ng mga taga " Ba$angay San Lo$%n3o

,

Mga layunin/

Pagkatapos pag,aralan ang mo*yul na ito maaari mong/

 Tukuyin ang mga i&aKt i&ang uri ng mga karapatan ng &a&ae sa nasa&ing&arangayO

+laha* ang mga masamang epekto nitoOat

!igyan ng pagkilos para mai$asan ang ganitong suliranin.

Paksa

 2 Ka$apatang Ka*a*ai!an ng mga taga " Ba$angay San Lo$%n3o ,

 Kagamitan

Porta&le o *8* player

Papel

!allpen

 000& Pamama$aan

A& Panimulang Ga#ain

1. Pagganyak

Magtanong sa mga ka&a&aihang mag aaral tungkol sa i&aKt i&ang uri ngkanilang karapatan.

+sa, isahin ang kanilang opinyon.

B& Panlinang na Ga#ain

1. Paglalaha*

Page 35: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 35/45

Pakinggan ang a*io,&ase* instrution na may *ulang @ !a&ae +&a na Ngayon K

 

 Tukuyin at isulat ang mga mahahalagang *etalye na may kinalaman sa layunin.

2. Pagtatalakayan Talakayin ang kanilang mga mahahalagang &agay na sinulat.

Alamin kung paano ang impormasyong nakalap ay makakaapekto sa lipunan.

3. Paglalahat

+&uo* ang mga impormasyong nakalap.

4. Paglalapat

+sa,isip at isa puso ang mga impormasyong nakalap.

0& Pagtataya

%uma$a ng sanaysay tungkol sa paksang napag aralan.

& Ka$agdagang Ga#ain

Pakinggan ang paksang @ Tapal tapal

Anu, ano ang mga i&at i&ang uri ng mga halamang gamot

Page 36: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 36/45

0ession %ui*e no. "

Aralin / 2 Mga (alamang gamot na pinakikina*angan ng mga Taga" San

Lo$%n3o,

Mga layunin/

Pagkatapos pag,aralan ang mo*yul na ito maaari mong/

 Tukuyin ang mga i&aKt i&ang uri ng mga halamang gamotO

Page 37: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 37/45

+laha* ang mga ma&u&uting mai*u*ulot nitoOat

!igyan ng importansya ang mga halaman.

Paksa/ 2Mga (alamang gamot na pinakikina*angan ng mga Taga" SanLo$%n3o,

Kagamitan

Porta&le o *8* player

Papel

!allpen

 000& Pamama$aan

A& Panimulang Ga#ain

1. Pagganyak

Magtanong sa mga mag aaral tungkol sa i&aKt i&ang uri ng halamang gamotna kanilang nalalaman.

+sa, isahin ang kanilang opinyon.

B& Panlinang na Ga#ain

1. Paglalaha*

Pakinggan ang a*io,&ase* instrution na may *ulang @ Tapal tapal K

 

 Tukuyin at isulat ang mga mahahalagang *etalye na may kinalaman sa layunin.

2. Pagtatalakayan

 Talakayin ang kanilang mga mahahalagang &agay na sinulat.

Alamin kung paano ang impormasyong nakalap ay makakaapekto sa lipunan.

3. Paglalahat

+&uo* ang mga impormasyong nakalap.

4. Paglalapat

+sa,isip at isa puso ang mga impormasyong nakalap.

0& Pagtataya

%uma$a ng sanaysay tungkol sa paksang napag aralan.

& Ka$agdagang Ga#ain

Page 38: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 38/45

Pakinggan ang paksang @ Pagpaplano Mahalaga sa Negosyo

Anu, ano ang mga salik na nakakatulong sa pagpaplano ng negosyo

Page 39: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 39/45

0ession %ui*e no. Q

muna a &enneg / Ti Pagsu$at iti Po$ma

00& GAN4AT 5OB6E7T0ES8

Malpas nga maa*al *aytoy maarami* tayun ngaO

R &insirin nu apay nga napateg ti na*alus ken kusto nga pagsurat iti pormaO

R agsurat iti maysa nga (datos ti panag"*iag8 *io" dataO ken

R a*alin *agiti kammali iti panagsurat *agitoy nga porma.

000& Padasin tayu datoy ' Akti*idad%s 5A7T00T0ES8

Ag*amag ka*agiti learner mu nu anya iti porma nga ammu *an.

1. SSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSS 

2. SSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSS 

3. SSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSS 

4. SSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSS 

. SSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSS 

+ti pagaplay ti tra&aho ken pagpalista ;ay paga*alan ket makakita ka iti a*u nga

klase ti porma. Napateg met ti porma nu a**a negosyom. 5aytoy ket opisiyalnga *okumento tapnu a**a e&i*ensyam iti maseknan .

Page 40: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 40/45

A*alin *agiti porma nga kaylangan maik,kan ti importansiya.

*io"data

po$ma iti pagala"s%dula

po$mang pang*u#is"kita

po$ma iti agpalis%nsiya nga panagman%!o

Para kanyam Napateg &a *agitoy nga porma

'a*a porma ket a**a katuturan na . 'askuma atoy nga &io,*ata ittoysumarsaruno nga tuka*. 'itain iti pani* .

 

Anya *agiti na*uma, *uma nga impormasyon nga ma&alin mayka&il ti maysa a&io, *ata

5agii sumar saruno nga impormsiyon ket napateg a Makita iti &io,*ata.

1.SSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSS . SSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSS 

2. SSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSS 16. SSSSSSSSSSSSSSSSSSSS 

3. SSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSS 11. SSSSSSSSSSSSSSSSSSS 

4. SSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSS 12. SSSSSSSSSSSSSSSSSSS 

. SSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSS 13. SSSSSSSSSSSSSSSSSSS ". SSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSS 14. SSSSSSSSSSSSSSSSSSSS 

Page 41: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 41/45

Q. SSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSS 1. SSSSSSSSSSSSSSSSSSS 

>. SSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSS 

+kumparam iti anser mo iti tamang sagot ti pani* 41.

0& 0NTAY A4AL0N 5 ANALYS0S8

. Tama &a iti sagot mo Anya iti naa$atam *aytoy nga paset Naa$atamunnga ti maysa nga porma ket agkaylangan iti a*u nga impormasyon. Tipagmayatan na *aytoy ket nalaka lang gapu ta aggapu met lang kenka iti sagotna.

+ti importansya ti maysa nga porma ket &atay ti pakausaran na. Ti kayat a sa$en iti &io, *ata ket nag umpisa ti *u$a nga sarita . Bio" nga kayat

a sa#%n k%t *iag& K%n data " impo$masyon #%nnu datos. 5agitiimpormasiyon ket makatulong ka*agiti paga*alan ken kumpanya tapnu mausig*a iti sumarsaruno nga arami*en *a.

 !al&alakin ni Allan nga agaplay kas maysa nga gu$ar*iya. Nagturong isunai*;ay kumpanya ti Tala8era 0iyu*a* ti +lagan.'astoy iti pinagsurat na iti &io, *atana

  B0O" 4ATA

PE-SONAL NGA 4ATOS Lit$ato

Ta$igagay nga pu#%sto: Gu#a$diya

Page 42: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 42/45

  Alda#:

Nagan: Allan Kasa$ian:*a*a%

Luga$ ti Siyudad: 0sa*%la

Luga$ ti P$o*insiya: 0lagan

Alda# iti nakayyanakan: 199 Luga$: pilipino

Estado"Si*il: ; <Nasyonalidad:Singing

Takd%$: ) s%ntim%t$o 4ags%n:

du#a kilo

-%li!iyon: $&/ T%l%pono:

Kulay ti *uok: nala**aga Kulay ti mata:

Nagan ti asa#a: 6inky T$a*a!o:

Pagna"%dan: 7alamagui

 

!atay ;ay &io, *ata ni Allan matanggap kaya isuna ;ay tra&aho na en $ennu

Page 43: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 43/45

0aan Apay

 SSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSS 

 SSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSS 

 SSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSS  SSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSS 

V. PA% MA?MA?0A+N 5ABST-A7T0ON)

5agiti sumarsaruno ket ma&alin nga agsil&i nga ehemplo iti pagsurat tiporma.'itain iti pani* 11.

0&Anya ti Naadal mo+ 5APPL07AT0ON8

 

Agsurat iti &langko nga &io,*ata nga ag&ase iti pani* . 0igura*$im ngamasuno* *agiti pagsurutan nga impormasyon iti porma nga naa*al tayo. Ag&alinnga napu*no iti panagsurat ti porma.+kumpara ti anser mo ti tama nga anser tipani* "3. 'asanu ka nga ta ag&alin nasaririt *itoy nga arami*

 V++. MA,+NA?N N%A MA!A (A00+%NM#NT)

RNapateg ka*i nga tungpalen *agiti pagsurutan nu agsurat ti porma Apay

Page 44: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 44/45

P#PA#5/

AN%#<+CA V. PAN%<+N%A?#N

A!T A<AM T#AC7#

NT#5/

MA. <5#0 A. =NATA0

A<0,5+V+0+N C5+NAT

 

Page 45: Compilation of Session Guides

7/25/2019 Compilation of Session Guides

http://slidepdf.com/reader/full/compilation-of-session-guides 45/45