dll in esp and ap yunit ii week 1

23
UNANG LINGGO 1:10-1:50 IV DEL PILAR 1:50- 2:30 IV RIZAL I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay nasusuri ang ibat ibang mga gawaing pangkabuhayan batay sa hepgrapiya at mga oportunidad at hamong kaakibat nito tungo sa likas kayang pag-unlad B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa ibat ibang hapanpbuhay at gawaing pangkabuhayan na nakatutulong sa pagkakakilanlang Pilipino at likas-kayang pag-unald ng bansa C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan Nailalarawan ang mga gawaing pangkabuhayan sa ibat-ibang lokasyon ng bansa 1.1 Naiuugnay ang kapaligiran sa uri ng hanapbuhay AP4LKE-IIa-1 II. NILALAMAN ARALIN 1- Pag-uugnay ng kapaligiran sa uri ng Hanapbuhay A. Sanggunian 1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 52 - 54 2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mag-aaral LM pp. 116 - 119 3. Mga Pahina sa Teksbuk Palu-ay, Alvenia P. (2006). Makabayan:Kasaysayang Pilipino,Batayang Aklat sa Ikalimang Baitang 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource https://www.slideshare.net/LDRMS B. Iba pang Kagamitang Panturo PPTx, chart, mga larawan IV. PAMAMARAAN A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/opagsisimula ng bagong aralin Gaano ba kaligtas ang Pilipinas sa mga panganib gaya ng lindol, baha, etc? B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ganyakin ang mga bata sa isang paglalakbay gamit ang kanilang imaginary filed trip. Sa saliw ng instrumental music, maghanda ang guro ng mga larawan ng uri ng hanapbuhay Itanong: Saan lugar ka nakatira? Anong hanaobuhay mayron sa inyong lugar? C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ipabasa ang Alamin Mo na nasa LM pp. 117. D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Ano ang kahulugan ng kapaligiran?ano ang mga bumubuo dito? Ano ang kinalaman ng kapaligiran sa hanapbuhay ng mga tao? Ano ang kaugnayan ng kapaligiran sa hanapbuhay ng mga naninirahan dito? Bakit dapat iangkop ng isang tao ang kaniyang hanapbuhay sa lugar na nais niyag manirahan? E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 Pangkatang Gawain Gumawa ng poster na nagpapakita ng hanapbuhay sa iba-ibang kapaligiran Pangkat I – kapatagan Pangkat II – malapit sa katubigan Pangkat III – kabundukan Pangkat IV- lungsod F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment) Indibidwal na Gawain Punan ang graphic organizer upang maipaliwanag ang nabuong poster nasa LM p. 118 Gawain B G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Ipagawa ang nasa LM p. 118 Gawain C GRADE 1 to 12 DAILY LESSON LOG (Pang-araw-araw na Tala ng Pagtuturo) Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG PASOLO Baitang/ Antas 4 Guro EDITHA T. HONRADEZ Asignatura ARALING PANLIPUNAN Petsa/ Oras AGOSTO 22,2017 MARTES Markahan IKALAWANG MARKAHAN

Upload: editha-honradez

Post on 23-Jan-2018

465 views

Category:

Education


46 download

TRANSCRIPT

UNANG LINGGO 1:10-1:50 IV DEL PILAR

1:50- 2:30 IV RIZAL

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay nasusuri ang ibat ibang mga gawaing pangkabuhayan

batay sa hepgrapiya at mga oportunidad at hamong kaakibat nito tungo sa

likas kayang pag-unlad

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa ibat ibang hapanpbuhay at gawaing pangkabuhayan na nakatutulong sa

pagkakakilanlang Pilipino at likas-kayang pag-unald ng bansa

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan

Nailalarawan ang mga gawaing pangkabuhayan sa ibat-ibang lokasyon ng bansa

1.1 Naiuugnay ang kapaligiran sa uri ng hanapbuhay AP4LKE-IIa-1

II. NILALAMAN ARALIN 1- Pag-uugnay ng kapaligiran sa uri ng Hanapbuhay

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 52 - 54

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mag-aaral

LM pp. 116 - 119

3. Mga Pahina sa Teksbuk Palu-ay, Alvenia P. (2006). Makabayan:Kasaysayang Pilipino,Batayang

Aklat sa Ikalimang Baitang

4. Karagdagang Kagamitan mula sa

portal ng Learning Resource

https://www.slideshare.net/LDRMS

B. Iba pang Kagamitang Panturo PPTx, chart, mga larawan

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin

at/opagsisimula ng bagong aralin

Gaano ba kaligtas ang Pilipinas sa mga panganib gaya ng lindol, baha,

etc?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ganyakin ang mga bata sa isang paglalakbay gamit ang kanilang

imaginary filed trip.

Sa saliw ng instrumental music, maghanda ang guro ng mga larawan ng

uri ng hanapbuhay

Itanong: Saan lugar ka nakatira? Anong hanaobuhay mayron sa inyong lugar?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa

bagong aralin

Ipabasa ang Alamin Mo na nasa LM pp. 117.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at

paglalahad ng bagong kasanayan #1

Ano ang kahulugan ng kapaligiran?ano ang mga bumubuo dito? Ano

ang kinalaman ng kapaligiran sa hanapbuhay ng mga tao?

Ano ang kaugnayan ng kapaligiran sa hanapbuhay ng mga naninirahan dito?

Bakit dapat iangkop ng isang tao ang kaniyang hanapbuhay sa lugar na

nais niyag manirahan?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at

paglalahad ng bagong kasanayan #2

Pangkatang Gawain

Gumawa ng poster na nagpapakita ng hanapbuhay sa iba-ibang

kapaligiran

Pangkat I – kapatagan

Pangkat II – malapit sa katubigan Pangkat III – kabundukan

Pangkat IV- lungsod

F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment)

Indibidwal na Gawain Punan ang graphic organizer upang maipaliwanag ang nabuong poster

nasa LM p. 118 Gawain B

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Ipagawa ang nasa LM p. 118 Gawain C

GRADE 1 to 12 DAILY LESSON LOG (Pang-araw-araw na Tala ng Pagtuturo)

Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG PASOLO Baitang/ Antas 4

Guro EDITHA T. HONRADEZ Asignatura ARALING PANLIPUNAN

Petsa/ Oras AGOSTO 22,2017 MARTES Markahan IKALAWANG MARKAHAN

araw na buhay Panuto :Basahin ang mga sitwasyon. Tukuyin kung anong uri ng hanapbuhay ang naayon sa bawat sitwasyon.Isulat ang sagot sa notbuk.

1.Ang mag anak na Ilagan ay nakatira sa kapatagan. Marami silang

nakahandang pananim para sa darating na tag araw.Ang lugar nila ay

angkop sa __________

2.Malapit sa dagat o katubigan ang tirahan ng magasawang Ana at Ruben.Karamihan sa kanilang mga kapitbahay ay may mga sariling

bangka kaya nagpagawa rin sila ng kanilang sarili.Ang kanilang lugar ay

angkop sa ________.

H. Paglalahat ng Aralin Ipabasa sa mga bata ang nasa TANDAAN MO sa LM p. 119

Ang uri ng kapaligiran ay may kaugnayan sa uri ng hanapbuhay ng mga

tao sa isang lugar.

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Isulat sa sagutang papel ang ueri ng hanapbuhay na

ipinapahiwatig sa bawat sitwasyon.

1. Ang Lungsod ng Baguio ay may malamig na klima. Marami

ritong sariwang gulay,prutas, at mga bulaklak, Ang lugar na ito

ay angkop sa anong uri ng hanapbuhay? 2. 2. Maraming bagoong at bangus sa lalawiigan ng Pangasinan.

Maraming pang ibang uri ng isda ang nahuhuli sa lugar na ito

Anong hanapbuhay ang naangkop dito?

3. Malawak ang kapatagang taniman ng palay sa Gitnang Luzon.

Ang lugar na ito ay angkop sa anong uri ng hanapbuhay? 4. Ang mga lalawigang Bukidnon, Batangas, at Mindoro ay may

malawak na pastulan ng hayop tulad ng baka, at kambing.

Angkop sa anong uri ng hanapbuhay?

5. Malawak na bahagi ng Pilipinas ay katubigan. Kung pagyayamanin ito, maraming sariwang isda at mga yamang

dagat ang mapakikinabangan . Anong uri ng hanapbuhay ang

naaangkop dito?

J. Karagdagang Gawain para sa

takdang-aralin at remediation

Magdala ng mga larawan ng ibat ibang hanapbuhay ng tao na naaangkop

sa kanyang lugar.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mga-aaral na

nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation?

Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na

magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo

ang nakatulong ng lubos? Paano ito

nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan

na nasolusyunan sa tulong ng aking

punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitan ang aking

nadibuho na nais kong ibahagi sa mga

kapwa ko guro?

G. Anong kagamitan ang aking

nadibuho na nais kong ibahagi sa mga

kapwa ko guro?

UNANG LINGGO 1:10-1:50 IV DEL PILAR

1:50- 2:30 IV RIZAL

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay nasusuri ang ibat ibang mga gawaing pangkabuhayan

batay sa hepgrapiya at mga oportunidad at hamong kaakibat nito tungo sa

likas kayang pag-unlad

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa ibat ibang hapanpbuhay at gawaing pangkabuhayan na nakatutulong sa

pagkakakilanlang Pilipino at likas-kayang pag-unald ng bansa

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan

Nailalarawan ang mga gawaing pangkabuhayan sa ibat-ibang lokasyon ng bansa

1.2 Naihahambing ang mga produkto at kalakal na matatagpuan sa ibat-

ibang lokasyon ng bansa AP4LKE-IIa -1

II. NILALAMAN ARALIN 2 – Mga Produkto at Kalakal sa Ibat –Ibang Lokasyon ng Bansa

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T.G. pp. 55 - 57

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-

Mag-aaral

L.M. pp. 120 - 126

3. Mga Pahina sa Teksbuk Agbon, Zenaida C. (2002).Pilipino , sa Salita, sa Gawa 3.Diwa Scholastic Press Inc.pp.56-66

4. Karagdagang Kagamitan mula sa

portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Hazard map. PPTx, chart, mga larawan

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin

at/opagsisimula ng bagong aralin

Ano-ano ang mga hanapbuhay sa inyong lugar?Ito ba ay naaangkop sa

inyong kapaligiran?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng mga larawan ng mga produkto at kalakal

Aklan Cebu

Biliran, Leyte Dipolog

Ano-anong produkto at kalakal ang makikita sa larawan?

Saang mga lugar matatagpuan o makikita ang mga produkto at kalakal na inyong nabanggit?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa

bagong aralin

Ipabasa ang nasa alaminMo sa LM pp. 121-122

Mga produkto sa Pagsasaka at Pangingisda

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at

paglalahad ng bagong kasanayan #1

Anong mga produkto ang matatagpuan sa Gitnang Luzon? Sa Cebu? Sa

Baguio at Tagaytay? Bukidnon at Cotabto?

Ano anong mga produkto ang nakukuha sa dagat? Saan may mga maalawak

na pangisdaan sa bansa?

Ano ang pagkakatulad at pagkakaiba ng mga produkto at kalakal na

matatagpuan sa ibat-ibang lokasyon sa bansa?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Pangkatang Gawain Bawat pangkat ay tukuyin ang produkto at kalak ng mga sumusunod na

mga lugar sa bansa.

GRADE 1 to 12 DAILY LESSON LOG (Pang-araw-araw na Tala ng Pagtuturo)

Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG PASOLO Baitang/ Antas 4

Guro EDITHA T. HONRADEZ Asignatura ARALING PANLIPUNAN

Petsa/ Oras AGOSTO 23,2017 MIYERKULES Markahan IKALAWANG MARKAHAN

Pangkat I – Lokasyon

Quezon

Negros Occi

Batangas

Look ng

Naujan

Produkto

Kalakal

Pangkat II

Gitnang

Luzon

Baguio

Bukidnon

Look ng

Maynila

F. Paglinang sa Kabihasnan

(Tungo sa Formative Assessment)

Indibidwal na Gawain

Paghambingin ang mga produkto at kalakal sa Gitnang Luzon at Look ng Maynila

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-

araw na buhay

Paghambingin ang dalawang larawan.

Pangisdaan Pagsasaka

H. Paglalahat ng Aralin Ipabasa sa mga bata ang nasa TANDAAN MO sa LM pp. 125

Ang mga produkto at kalakal na matatagpuan sa iba-ibng lokasyon sa bansa ay

nakabatay sa anyo ng kapaligiran at uri ng pamumuhay ng mga tao rito.

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Paghambingin ang mga produkto at kalakal sa Negros Occidental at sa Batangas

J. Karagdagang Gawain para sa

takdang-aralin at remediation

Larawan ng mga produkto at kalakal sa Mindanao, Laguna, Cebu at

Mountain Province

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng

80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mga-aaral na

nangangailangan ng iba pang gawain

para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation?

Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa

aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na

magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito

nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking

punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga

kapwa ko guro?

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga

kapwa ko guro?

UNANG LINGGO 1:10-1:50 IV DEL PILAR

1:50- 2:30 IV RIZAL

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay nasusuri ang ibat ibang mga gawaing pangkabuhayan

batay sa hepgrapiya at mga oportunidad at hamong kaakibat nito tungo sa

likas kayang pag-unlad

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa ibat ibang hapanpbuhay at gawaing pangkabuhayan na nakatutulong sa

pagkakakilanlang Pilipino at likas-kayang pag-unald ng bansa

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan

Nailalarawan ang mga gawaing pangkabuhayan sa ibat-ibang lokasyon ng bansa

1.1 Naihahambing ang mga produkto at kalakal na matatagpuan sa ibat-

ibang lokasyon ng bansa AP4LKE-IIa -1

II. NILALAMAN ARALIN 2 – Mga Produkto at Kalakal sa Ibat –Ibang Lokasyon ng Bansa

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T.G. pp. 55 - 57

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-

Mag-aaral

L.M. pp. 120 -126

3. Mga Pahina sa Teksbuk Agbon, Zenaida C. (2002).Pilipino , sa Salita, sa Gawa 3.Diwa Scholastic Press Inc.pp.56-66

4. Karagdagang Kagamitan mula sa

portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Hazard map. PPTx. Chart, mga larawan

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin

at/opagsisimula ng bagong aralin

Pagpapakita ng mga produktong makukuha sa pagsasaka at pangingisda

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita muli ng mga produkto at kalakal sa mga bata.

Ano-anong mga produkto at kalakal ang

matatagpuan sa Davao? Palawan? Antique? Pangasinan?

Quezon? Paete,Laguna,?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

Ipabasa ang aralin sa LM pp. 122-124 Mga Produkto sa Pagmimina at iba pang mga Produkto at Kalakal

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at

paglalahad ng bagong kasanayan #1

Ano-anong mga mina ang matatagpuan sa bansa?

Saan mga lugar sa bansa ang may minahan ng ginto? Ano-anong mga produkto ang makikita sa mga lugar ng Cebu,

Zamboanga, Misamis Oriental, Batanes, Bulacan, Samar, Surigao del

Sur, Iloilo, Quezon, Laguna, etc?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at

paglalahad ng bagong kasanayan #2 Pangkatang Gawain Tukuyin ng bawat grupo ang mga larawan at isulat kung saang lugar ito

matatagpuan

Pangkat I

GRADE 1 to 12 DAILY LESSON LOG (Pang-araw-araw na Tala ng Pagtuturo)

Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG PASOLO Baitang/ Antas 4

Guro EDITHA T. HONRADEZ Asignatura ARALING PANLIPUNAN

Petsa/ Oras AGOSTO 24,2017 HUWEBES Markahan IKALAWANG MARKAHAN

Pangkat II

Pangkat III

F. Paglinang sa Kabihasnan

(Tungo sa Formative Assessment)

Indibidwal na Gawain

Ang Pilipinas ay may minahan din ng petrolyo. Saang mga lalawigan

matatagpun ang mga ito?

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-

araw na buhay

Panghambingin ang dalawang larawan sa uri ng kalakal at produkto

Sapatero maghahabi

H. Paglalahat ng Aralin Ipabasa sa mga bata ang nasa TANDAAN MO sa LM pp. 125

Ang mga produkto at kalakal na matatagpuan sa iba-ibng lokasyon sa bansa ay

nakabatay sa anyo ng kapaligiran at uri ng pamumuhay ng mga tao rito.

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Paghambingin ang mga produkto at kalakal sa Laguna at

Baguio.

J. Karagdagang Gawain para sa

takdang-aralin at remediation

Larawan ng mga produkto at kalakal sa Mindanao, Laguna, Cebu at

Mountain Province

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng

80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain

para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa

aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo

ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan

na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitan ang aking

nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

G. Anong kagamitan ang aking

nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

UNANG LINGGO 1:10-1:50 IV DEL PILAR

1:50- 2:30 IV RIZAL

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay nasusuri ang ibat ibang mga gawaing pangkabuhayan batay sa hepgrapiya at mga oportunidad at hamong kaakibat nito tungo sa

likas kayang pag-unlad

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa ibat ibang hapanpbuhay at gawaing pangkabuhayan na nakatutulong sa

pagkakakilanlang Pilipino at likas-kayang pag-unald ng bansa

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan

Nailalarawan ang mga gawaing pangkabuhayan sa ibat-ibang lokasyon ng bansa

1.1 Naihahambing ang mga produkto at kalakal na matatagpuan sa ibat-

ibang lokasyon ng bansa AP4LKE-IIa -1

II. NILALAMAN ARALIN 2 – Mga Produkto at Kalakal sa Ibat –Ibang Lokasyon ng Bansa

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp.55 - 57

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-

Mag-aaral LM pp. 120 -126

3. Mga Pahina sa Teksbuk Agbon, Zenaida C. (2002).Pilipino , sa Salita, sa Gawa 3.Diwa

Scholastic Press Inc.pp.56-66

4. Karagdagang Kagamitan mula sa

portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin

at/opagsisimula ng bagong aralin Pagpapakita ng mga larawan ng mga kalakal at produkto mula sa

ibat-ibang panig ng bansa

B. Paghahabi sa layunin ng aralin May mga ibat –ibang uri ng kapaligiran.

Paano iniaangkop ng mga tao ang

kanilang kapaligiran sa kanilang mga

pangangailangan?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa

bagong aralin Ipabasa ang nasa LM pp. 121 – 124.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Ipasagot ang mga tanong na nasa LM p. 124 ( 1 – 5 )

GRADE 1 to 12 DAILY LESSON LOG (Pang-araw-araw na Tala ng Pagtuturo)

Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG PASOLO Baitang/ Antas 4

Guro EDITHA T. HONRADEZ Asignatura ARALING PANLIPUNAN

Petsa/ Oras AGOSTO 25,,2017 BIYERNES Markahan IKALAWANG MARKAHAN

paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at

paglalahad ng bagong kasanayan #2 Pangkatang Gawain

Pangkat I – Kung ikaw ay nasa tabi ng bundok, paano mo

iaangkop ang iyong mga pangangailangan sa iyong kapaligiran?

Pangkat II – Kung ikaw ay nasa tabing dagat, paano maiaangkop

ang iyong mga pangangailangan sa iyong kapaligiran?

Pangkat III – Kung ang iyong kapaligiran ay may mga pagawaan

ng banig, paano mo iaangkop ito sa iyong mga pangangailangan?

F. Paglinang sa Kabihasnan

(Tungo sa Formative Assessment) Indibidwal na Gawain Gamit ang tsart sa itaas, ipaliwanag ang pag-aangkop na ginawa.

Nasa LM p. 125 Gawain B

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-

araw na buhay Ipagawa ang nasa Natutuhan Ko test 1 sa LM p. 126

H. Paglalahat ng Aralin Ipabasa sa mga bata ang nasa TANDAAN MO sa LM pp. 125

Ang mga produkto at kalakal na matatagpuan sa iba-ibng lokasyon

sa bansa ay nakabatay sa anyo ng kapaligiran at uri ng

pamumuhay ng mga tao rito.

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Sagutin.

Iugnay ang produkto sa hanay A sa lalawigang katatagpuan

nito sa hanay B. Isulat ang letra ng wastong sagot sa sagutang

papel.

A B

1. matitibay na muebles A. Quezon

2. nililok na kagamitan, B. Marikina

gulay C. Palawan

3. banig at sumbrero D.Baguio

4. bagoong, isda E.Pangasinan

5. bag at sapatos

J. Karagdagang Gawain para sa

takdang-aralin at remediation Larawan ng mga produkto at kalakal sa Mindanao, Laguna, Cebu

at Mountain Province

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng

80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mga-aaral na

nangangailangan ng iba pang gawain

para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation?

Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa

aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na

magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo

ang nakatulong ng lubos? Paano ito

nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan

na nasolusyunan sa tulong ng aking

punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitan ang aking

nadibuho na nais kong ibahagi sa mga

kapwa ko guro?

G. Anong kagamitan ang aking

nadibuho na nais kong ibahagi sa mga

kapwa ko guro?

UNANG LINNGO 12:00 – 12:20 (IV-DEL PILAR)

EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO

12:20 – 1:10 (IV-DEL PILAR) 2:50-3:40 (IV-BONIFACIO)

3:40-4:30 (IV QUEZON) EDUKASYONG PANTAHANAN AT

PANGKABUHAYAN I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman

Naipapamalas ang pang-unawa na

hindi naghihintay ng anumang kapalit

ang paggawa ng mabuti

Naipamamalas ang pang-unawa sa

batayang konsepto ng gawaing

pantahanan at ang maitutulong nito sa

pag-unlad ng sarili at tahanan

B. Pamantayan sa pagganap

Naisasagawa nang may mapanuri at

tunay na kahulugan ng

pakikipagkapwa

Naisasagawa ng may kasanayan ang

mga gawaing pantahanan na makatutulong sa pangangalagang

pansarili at sa sariling tahanan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan

Nakapagpapakita ng

pagkamahinahon sa damdamin at

kilos tulad ng pagtanggap ng sariling

pagkakamali at pagtuwid nang bukal

sa loob 5.2 Pagtanggap ng puna ng kapwa

nang maluwag sa kalooban

EsP4P- IIa – c- 18

EPP4HE-0g-10

II. NILALAMAN

Aralin 1 – Pagkakamali Ko, Itutuwid

Ko

ARALIN 15- Ikalawang -araw

WASTONG PAGLILINIS NG

BAKURAN

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian Alamin Natin

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO TG

pp. 46 - 50 104-106

2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral

EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO LM

pp. 78 - 86 288-290

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

cartolina strips, pentel pen, manila

paper

B. Iba pang Kagamitang Panturo

Kuwaderno, bond paper, dart board,

gunting, PPTx, tsart, meta cards,

larawan, flash drive, TV monitor,

video clip, power bank, lumber chalk

Powerpoint projector

IV. PAMAMARAAsaN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin

Magpaskil ng mga larawang

nagpapakita ng ibat ibang emosyon

Anu-ano ang mga hakbang sa paglilinis

ng tahanan?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

May mga pagkakataong nakagagawa

tayo ng pagkakamali at nakasasakit

sa damdamin ng ating kapuwa nang hindi natin namamalayan. Nangyari

na ba sa inyo ito?

Ano-ano ang maaari mong gawin

upang makatulong sa paglilinis ng

bakuran? Paano ang wastong paglilinis sa

bakuran?

GRADE 1 to 12 DAILY LESSON LOG (Pang-araw-araw na Tala ng Pagtuturo)

Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG PASOLO Baitang/ Antas 4

Guro EDITHA T. HONRADEZ Asignatura ESP AT EPP

Petsa/ Oras AGOSTO 22,2017 MARTES Markahan IKALAWANG MARKAHAN

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

Ipabasa ang kuwento sa ALAMIN MO sa LM pp. 78 – 79

Pag-usapan ang Mga Mungkahing Gawain upang

Makatulong ka sa Paglilinis sa Bakuran

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at pagalalahad ng bagong kasanayan #1

Ipasagot ang mga tanong na nasa LM pp. 80

( 1 – 5 )

Paano ang wastong paglilinis sa bakuran?

Paano ka makakatulong sa paglilinis ng

inyong bakuran?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Pangkatang Gawain Dula-dulaan sa nangyari habang

naglalakad si Carla patungo sa

kanilang silid-aralan

Pag-usapan ang mga paraan sa paglilinis ng bakuran.

Gawain A:

1. Pangkatin ang klase sa apat. Pumili

ng lider at tagasulat ang bawat pangkat.

2. Bigyan ang bawat pangkat ng manila

paper at pentel pen.

3. Pag-usapan ng bawat pangkat ang

sumusunod na pamamaraan ng paglilinis ng bakuran:

a. Pagwawalis

b. Pagbubunot ng damong ligaw

c. Pagtatapon ng basura

d. Pagbabaon ng basura e. Pagdidilig ng mga halaman

f. Paglilinis ng kanal

4. Ipa-paskil sa pisara o sa dingding ang

natapos na gawain at iulat sa klase.

F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment)

Pair Work

Tama bang humingi ng sorry sa ginawa sa kanya?

Gawain B:

1. Paghambingin ng buong klase ang mga pangkatang gawa.

2. Tingnan ang tama at

magkakaparehong sagot ng bawat

pangkat.

3. Buuin ang pamamaraan ng paggawa sa bawat paraan ng paglilinis

ng bakuran.

4. Paghambingin ang nabuong konsepto

sa LM.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

Kung ikaw ang batang nakasagi, ano

ang gagawin mo? Bakit?

Ano-ano ang kabutihang naidudulot ng

malinis na bakuran sa ating pamayanan

at sa ating kalusugan?

H. Paglalahat ng Aralin

Sinasabing normal lang sa isang tao

ang magkamali. Subalit ang pahayag

na ito ay hindi natin dapat

abusuhin,nararapat itong gawing panuntunan upang maiwasan ang

pagkakamali at makasakit ng

damdamin ng ating kapuwa.

Paano mapananatili ang malinis na

bakuran?

I. Pagtataya ng Aralin

Panuto: Isulat kung tama o mali ang

bawat pangugusap.

____1.Normal sa isang tao ang

magkamali.

____2.Maaari naming maiwasan na magkamali.

____3.Ang paghingi ng pamanhin ay

isang positibong kaugalian.

____4.Kung nagkamali, kinabukasan

Sipiin sa iyong kuwaderno at lagyan ng

tsek (ü) ang patlang ng bilang kung ang

isinasaad ng pangungusap ay wastong

paraan ng paglilinis ng bakuran at ekis

(X) naman kung hindi. ___1.Linisin ang bahagi ng bakuran na

nakatakdang linisin mo araw-araw.

____2. Ang mga damong ligaw na

tumutubo ay kailangang bunutin

pa pwedeng humingi ng tawad. ____5.Isapuso at isabuhay ang

natutunan sa pagkakamali.

kasama ang ugat nito. ____3. Ang bakurang malinis ay

nakatutulong sa pagkakaroon ng

malinis na pamayanan.

____4. Kinakailangang walisin ang

mga tuyong dahon at ibang kalat sa loob at labas ng bakuran.

____5. Ang mga basurang nabubulok

ay kailangang ilagay sa compost pit.

J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at remediation

Mag sulat ng isang pangyayari sa

buhay mo na naipakita mo ang

pagtitimpi o self control. Ilahad ito sa

klase sa sususnod na araw.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation? Bi lang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitan ang aking nad ibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

UNANG LINNGO 12:00 – 12:20 (IV-DEL PILAR)

EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO

12:20 – 1:10 (IV-DEL PILAR) 2:50-3:40 (IV-BONIFACIO)

3:40-4:30 (IV QUEZON) EDUKASYONG PANTAHANAN AT

PANGKABUHAYAN I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman

Naipapamalas ang pang-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang

paggawa ng mabuti

Naipamamalas ang pang-unawa sa

konsepto ng “entrepreneurship”.

B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa nang may mapanuri at tunay

na kahulugan ng pakikipagkapwa Naipaliliwanag ang mga batayang

konsepto ng pagnenegosyo.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan

Nakapagpapakita ng pagkamahinahon sa

damdamin at kilos tulad ng pagtanggap ng sariling pagkakamali at pagtuwid nang

bukal sa loob

1.2 Pagtanggap ng puna ng kapwa

nang maluwag sa kalooban

EsP4P- IIa – c- 18

Naipaliliwanag ang kahulugan at

kahalagahan ng entrepreneurship

EPP4IE-Oa-1

II. NILALAMAN Aralin 1 – Pagkakamali Ko, Itutuwid Ko Aralin 1

Ang Pagbebenta ng Produkto

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian Alamin Natin

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO TG

pp. 46 - 50

2-5 Edukasyong Pantahanan at

Pangkabuhayan TG

2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral

EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO LM

pp. 78 - 86

Edukasyong Pantahanan at

Pangkabuhayan LM 2-5

3. Mga Pahina sa Teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

Kuwaderno, bond paper, dart board, gunting, PPTx, tsart, meta cards, larawan,

flash drive, TV monitor, video clip, power

bank, lumber chalk

Mga larawan ng uri ng paninda, larawan ng iba’t ibang uri ng produkto

IV. PAMAMARAAsaN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin

Magpaskil ng mga larawang nagpapakita

ng ibat ibang emosyon

Magpapakita ng iba’t ibang larawan ng

produkto.

Itanong: Maaari ba tayong kumita sa mga produktong nkapaskil sa pisara?

Bakit?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

May mga pagkakataong nakagagawa tayo ng pagkakamali at nakasasakit sa

damdamin ng ating kapuwa nang hindi

natin namamalayan. Nangyari na ba sa

inyo ito?

Pagmasdang mabuti ang mga larawan sa pisara. Piliin kung alin dito ang

madaling ibenta sa pamilihan at

magbigay ng tala ng kikitain.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

Ipabasa ang kuwento sa ALAMIN MO sa

LM pp. 78 – 79

Pangkatang Gawain: Ipakita ang

larawan. Ipasuri at ipauri ang bawat

produkto. Isulat sa tapat ng larawan

ang halaga ng bawat isa.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at pagalalahad ng bagong kasanayan #1

Ipasagot ang mga tanong na nasa LM pp.

80 ( 1 – 5 )

Magtalakayan sa nagawang gawain.

Gabayan ng guro ang mga bata.

GRADE 1 to 12 DAILY LESSON LOG (Pang-araw-araw na Tala ng Pagtuturo)

Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG PASOLO Baitang/ Antas 4

Guro EDITHA T. HONRADEZ Asignatura ESP AT EPP

Petsa/ Oras AGOSTO 22,2017 MARTES Markahan IKALAWANG MARKAHAN

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Pangkatang Gawain Dula-dulaan sa nangyari habang

naglalakad si Carla patungo sa kanilang

silid-aralan

Gabayan ang mga mag-aaral. Sumulat

ng isang talata tungkol sa “Wastong

Pamamahala ng Produkto”

F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment)

Pair Work

Tama bang humingi ng sorry sa ginawa sa

kanya?

Ipagawa ang Gawin Natin na nasa LM

p.4

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

Kung ikaw ang batang nakasagi, ano ang gagawin mo? Bakit?

Itanong: Ano ang kahalagahan ng Pagbebenta ng Produkto?

H. Paglalahat ng Aralin

Sinasabing normal lang sa isang tao ang

magkamali. Subalit ang pahayag na ito ay hindi natin dapat abusuhin,nararapat

itong gawing panuntunan upang

maiwasan ang pagkakamali at makasakit

ng damdamin ng ating kapuwa.

Ano- ano ang mga kasanayan na

isaalang-alang sa pagbebenta ng

produkto?

I. Pagtataya ng Aralin

Panuto: Isulat kung tama o mali ang

bawat pangugusap.

____1.Normal sa isang tao ang

magkamali. ____2.Maaari naming maiwasan na

magkamali.

____3.Ang paghingi ng pamanhin ay

isang positibong kaugalian. ____4.Kung nagkamali, kinabukasan pa

pwedeng humingi ng tawad.

____5.Isapuso at isabuhay ang natutunan

sa pagkakamali.

Lagyan ng tsek (a) kung tinutupad ang

umiiral na batas sa

pagbebenta. Kung hindi, lagyan ito ng

ekis (X). Ilagay ang mga sagot sa kuwaderno o malinis na papel.

_____1. Tama sa bilang para sa dosena

ng itlog ang ipinagbibili.

_____2. Husto ang binabayad na buwis para sa mga itinitindang

karne.

_____3. Hindi dumadaan sa inspektor

na pangkalusugan ang mga

kakataying baboy at baka. _____4. Walang sakit o pinsala ang

ipinagbibiling produkto.

_____5. Inilulubog ang manok sa tubig

bago ipagbili.

J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at remediation

Mag sulat ng isang pangyayari sa buhay

mo na naipakita mo ang pagtitimpi o self

control. Ilahad ito sa klase sa sususnod na

araw.

Magmasid sa inyong pamihlihin.

Kapanayamin ang isang entrepreneur

kung paano nila pinamamahalaan at

iniingatan ang kanilng ipinagbibiling produkto.

(Ipa-ulat sa susunod na araw)

V. MGA TALA VI. PAGNINILAY A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation? Bi lang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitan ang aking nad ibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

UNANG LINNGO 12:00 – 12:20 (IV-DEL PILAR)

EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO

12:20 – 1:10 (IV-DEL PILAR) 2:50-3:40 (IV-BONIFACIO)

3:40-4:30 (IV QUEZON) EDUKASYONG PANTAHANAN AT

PANGKABUHAYAN I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman

Naipapamalas ang pang-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit

ang paggawa ng mabuti

Naipamamalas ang pang-unawa sa konsepto ng “entrepreneurship”.

B. Pamantayan sa pagganap

Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ng

pakikipagkapwa

Naipaliliwanag ang mga batayang konsepto ng pagnenegosyo.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan

Nakapagpapakita ng

pagkamahinahon sa damdamin at kilos tulad ng pagtanggap ng sariling

pagkakamali at pagtuwid nang bukal

sa loob

5.2 Pagtanggap ng puna ng kapwa nang maluwag sa kalooban EsP4P- IIa

– c- 18

Naipaliliwanag ang kahulugan at

kahalagahan ng entrepreneurship

EPP4IE-Oa-1

II. NILALAMAN Aralin 1 – Pagkakamali Ko, Itutuwid

Ko

Aralin 1 Ang Pagbebenta ng Produkto

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian Isagawa Natin

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO TG

pp. 46 - 50

2-5 Edukasyong Pantahanan at

Pangkabuhayan TG

2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral

EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO LM

pp. 78 - 86

Edukasyong Pantahanan at

Pangkabuhayan LM 2-5

3. Mga Pahina sa Teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

Kuwaderno, bond paper, dart board,

gunting, PPTx, tsart, meta cards,

larawan, flash drive, TV monitor,

video clip, power bank, lumber chalk

Mga larawan ng uri ng paninda,

larawan ng iba’t ibang uri ng produkto,

video clips

IV. PAMAMARAAsaN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin

Ipa-ulat ang nagawang takdang-aralin sa klase.

(Gabayan ang mga bata)

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

Kung ikaw si Carla, ano ang sasabihn

mo sa nakasagi sa iyo?

Magpapakita ng video clips / larawan

tungkol sa mga madaling maibenta na mga produkto.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

Ipabasa muli ang kuwento sa LM pp.

78-79.

Pangkatang Gawain:

Pagsasadula ng pagbebenta ng produkto.

(Gabayan ang mga bata)

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at pagalalahad ng bagong kasanayan #1

Paano itinuwid ng batang nakasagi ang kanyang pagkakamali?

Paano mapanatiling mataas ang uri ng mga produkto sa pagbebenta?

(Magkaroon ng talakayan ang buong

klase)

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Pangkatang Gawain

Ipagawa sa mga bata ang Gawain 1

GRADE 1 to 12 DAILY LESSON LOG (Pang-araw-araw na Tala ng Pagtuturo)

Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG PASOLO Baitang/ Antas 4

Guro EDITHA T. HONRADEZ Asignatura ESP AT EPP

Petsa/ Oras AGOSTO 24,2017 MIYUERKULES Markahan IKALAWANG MARKAHAN

na nasa LM pp. 80-81 Ano-ano ang mga paraan ng pamamahala ng produkto?

F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment)

Pair Work

Ipagawa sa mga bata ang nasa Gawain 2 sa LM pp. 81-82

Pangkatang Gawain:

Magkaroon ng isang dula -dulaan sa pag-iingat sa ipinagbibiling produkto

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

Kung ikaw ang batang nakasagi, ano

ang gagawin mo? Bakit?

Ano ang kahalagahan ng pamamahala

at pag-iingat ng produkto?

H. Paglalahat ng Aralin

Ang paghingi ng paumanhin ay isang

positibong kaugalian na dapat

maksanayan ng isang bata. Dapat ding isapuso at isabuhay ang mga

natutuhan sa pagkakamaling nagawa

upang maiwasang makasakit ng

kapuwa at hindi na maulit pa

Madaling ipagbili sa mataas na halaga

ang mga produkto kung mataas ang uri

ng mga ito

I. Pagtataya ng Aralin

Panuto: Sagutin.

Sang-ayon k aba sa paraan ng

pagtutuwid sa pagkakamali na

ginawa mula sa mga sagot ng bawat pangkat? Ipaliwanag.

Lagyan ng tsek ang patlang kung ang

nadarama ay sang-ayon ka at ekis kung

di sang-ayon.

1. Ang ina ni Perla ay tindera ng karne. Hindi niya inilagay ang karne sa

palamigan dahil abalang-abala siya sa

ibang ginagawa.

2. Matapos makuha ang itlog sa pugad ay pinagbubukod-bukod ito ayon sa laki.

Pagkatapos ay isinasalansan ang mga

ito sa trey.

3. Si Mang Gil na may bakahan ay

nagbebenta nang lansakan at por kilo ng karneng baka sa pamilihang bayan.

4. Ang isang mag-anak ay uunlad kung

pabaya sa pag-aalaga ng mga hayop.

5. Ang gatas ay kailangang painitan

bago ilagay sa boteng isterilisado ang sabi ng nanay ni Joy.

J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at remediation

Pag-aralan ang mga Katangian ng

Entrepreneur. LM,p.7 V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation? Bi lang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitan ang aking nad ibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

UNANG LINNGO 12:00 – 12:20 (IV-DEL PILAR)

EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO

12:20 – 1:10 (IV-DEL PILAR) 2:50-3:40 (IV-BONIFACIO)

3:40-4:30 (IV QUEZON) EDUKASYONG PANTAHANAN AT

PANGKABUHAYAN I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman

Naipapamalas ang pang-unawa na

hindi naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa ng mabuti

Naipamamalas ang pang-unawa sa konsepto ng “entrepreneurship”.

B. Pamantayan sa pagganap

Naisasagawa nang may mapanuri at

tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa

Naipaliliwanag ang mga batayang konsepto ng pagnenegosyo.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan

Nakapagpapakita ng

pagkamahinahon sa damdamin at kilos tulad ng pagtanggap ng sariling

pagkakamali at pagtuwid nang bukal

sa loob

5.2 Pagtanggap ng puna ng kapwa

nang maluwag sa kalooban EsP4P- IIa – c- 18

Natatalakay ang mga katangian ng

isang Entrepreneur

II. NILALAMAN Aralin 1 – Pagkakamali Ko, Itutuwid

Ko EPP4IE-Oa-2

III. KAGAMITANG PANTURO Aralin 2

Katangian ng Entrepreneur

A. Sanggunian Isapuso Natin

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO TG

pp. 46 - 50

2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral

EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO LM

pp. 78 - 86 5-7

3. Mga Pahina sa Teksbuk 5-9 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

Kuwaderno, bond paper, dart board,

gunting, PPTx, tsart, meta cards,

larawan, flash drive, TV monitor,

video clip, power bank, lumber chalk

Mga larawan na nagpapakita ng

katangian ng entrepreneur

IV. PAMAMARAAsaN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin

Tama bang magkamali? Sino –sino ditto ang may mga

sariling tindahang sari –sari store

sa bahay?

Sino ang nagpapalakad o

namamala sa inyong tindahan?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

Kapag nakagawa ng pagkakamali sa

iyong kapwa ano ang iyong unang

ginagawa?

Ipasagot sa mga mag-aaral ang

sumusunod:

Ano-ano ang mga gawain sa pamamahala ng tindahan?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

Mula sa kuwento, ang pagkakamali ay

normal na bagay. Ngunit kadalasan, may mga pagkakataong binabalewala

natin ang nagawang pagkakamali.

Ipakita ang mga larawan ng mga

gawain kaugnay sa pamamahala ng tindahan. Paraan ng pagtatala ng

paninda at produktong ibebenta.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at pagalalahad ng bagong kasanayan #1

Kapag tayo ay nagkamali o nakagawa ng pagkakamali sa isang

tao, ano ang dapat nating gawin o

sabihin?

Tanungin ang mga bata kung sino sa kanila ang may tindahan.

Ipakuwento kung ano ang kanilang

paninda.

GRADE 1 to 12 DAILY LESSON LOG (Pang-araw-araw na Tala ng Pagtuturo)

Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG PASOLO Baitang/ Antas 4

Guro EDITHA T. HONRADEZ Asignatura ESP AT EPP

Petsa/ Oras AGOSTO 24,2017 HUWEBES Markahan IKALAWANG MARKAHAN

Anu-ano ang mga salita na maaaring gamitin sap ag hingi ng

paumanhin?

Sa ibang bata na hindi nakasali, itanong ito: Naranasan na ba ninyo na bumili sa

tingiang tindahan sa inyong

pamayanan? Ano ang inyong nabili?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Pangkatang Gawain

Mga salitang maaaring gamitin sa

paghingi ng paumanhin

Pagkakaroon ng talakayan Ukol sa

katangian ng Entreprenuer tingnan sa

kagamitan ng Mag-aaral p. 6-7

F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment)

Indibidwal na Gawain Sabihin sa sarili.

KAYA KONG MAG-SORRY NANG

BUKAL SA KALOOBAN

I-grupo ang klase sa tatlo. Isadula kung

paano maipapakita ang iba’t ibang

pamamaraan ng pamamahala.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

Ipagawa ang nasa Isapuso Natin na

nasa LM pp. 82-83

Ipaguhit sa tatlong pangkat: Semi-

permanenteng tindahan at lumilibot na

tindahan. Sumulat ng tatlong

pangungusap tungkol dito. Ibahagi ang iginuhit na uri ng tingiang tindahan at

ipahayag ang pangungusap tungkol

dito.

H. Paglalahat ng Aralin

Ang pagtutuwid ng isang pagkakamali ay hindi kahinaan kundi

tanda ito ng pagiging mahinahon at

maunawain sa damdamin ng kapuwa.

Nakikita ang katatagan ng isang tao sa pagharap niya sa naging bunga ng

kaniyang mga nagawa

Kung ikaw ay magtatayo ng negosyo, Ano ito at bakit ito ang iyong napili?

Ano ang iyong gagawin upang

mapaunlad ito?

I. Pagtataya ng Aralin

Panuto: Sagutin. Ang paghingi ng paumanhin ay

isang positibong kaugalian na dapat

makasanayan ng isang bata. Bakit?

B.Panuto: Lagyan ng tsek ( / ) kung

tama ang gawi at ekis ( x ) kung mali. ____1.Humihingi ako ng tawad kapag

nagkakamali ako.

____2.Tinatanggap ko ang aking

pagkakamali.

____3.Iniiwasan kong makasakit ng aking kapuwa.

____4. Hindi ko pinapansin ang taong

nakasakit sa akin.

____5.Kinakausap ko ang taong nagkamali.

Tukuyin kung anong katangian ng

entrepreneur ang inilalahad sa bawat

pangungusap.

1.Pinahahalagahan nang wasto at

maayos ang mga produktong paninda.produktong paninda.

2.Nagpapataw ng halaga sa orihinal na

presyo ng produkto.

3.Binibigyan ng pagkakataon makabili

ng iba pang bagay ang mga mamimili. 4.Ginagamit ang perang kinita sa

importanteng bagay.

5.Ang mabababang mamimili ang

laging pinapahalagahan.

J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at remediation

Mag sulat ng isang pangyayari sa

buhay mo na naipakita mo ang

pagtitimpi o self control. Ilahad ito sa klase sa sususnod na araw.

Isabuhay ang sitwasyon. Ipagpa -lagay

natin na may malapit na negosyo sa

inyong tahanan.Nakikita mo na maraming bumibili sa kanila. Ngunit

paglipas ng isang linggo tumaas ang

bilihin dito. Ano ang maisasagot mo sa

sumusunod: 1. Sa palagay mo, ano ang naging epekto ng pagtaas ng presyo sa

mamimili? 2. Ano-ano ang mga

katangian ng may-ari ng tindahan?

V. MGA TALA VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation? Bi lang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitan ang aking nad ibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

IKAPITONG LINGGO 12:00 – 12:20 (IV-DEL PILAR)

EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO

12:20 – 1:10 (IV-DEL PILAR)

2:50-3:40 (IV-BONIFACIO)

3:40-4:30 (IV QUEZON) EDUKASYONG PANTAHANAN

AT PANGKABUHAYAN I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman

Naipapamalas ang pang-unawa na

hindi naghihintay ng anumang kapalit

ang paggawa ng mabuti

Naipamamalas ang pang-unawa sa

konsepto ng “entrepreneurship”.

B. Pamantayan sa pagganap

Naisasagawa nang may mapanuri at

tunay na kahulugan ng

pakikipagkapwa

Naipaliliwanag ang mga batayang

konsepto ng pagnenegosyo.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan

Nakapagpapakita ng

pagkamahinahon sa damdamin at

kilos tulad ng pagtanggap ng sariling

pagkakamali at pagtuwid nang bukal sa loob

5.2 Pagtanggap ng puna ng kapwa

nang maluwag sa kalooban EsP4P- IIa

– c- 18

Natatalakay ang mga katangian ng

isang Entrepreneur

II. NILALAMAN Aralin 1 – Pagkakamali Ko, Itutuwid

Ko EPP4IE-Oa-2

III. KAGAMITANG PANTURO Aralin 2

Katangian ng Entrepreneur

A. Sanggunian Subukin Natin

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO TG

pp. 46 - 50

2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral

EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO LM

pp. 78 - 86 5-7

3. Mga Pahina sa Teksbuk 5-9 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

Kuwaderno, bond paper, dart board,

gunting, PPTx, tsart, meta cards,

larawan, flash drive, TV monitor, video clip, power bank, lumber chalk

Mga larawan na nagpapakita ng

katangian ng entrepreneur

IV. PAMAMARAAsaN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin

Nakagawa ka na ba ng pagkakamli sa

iyong kapwa? Ano ang ginawa mo? Anu-ano ang mga katangiang

dapat taglayin ng isang

namamahala ng tindahan?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

Paano mo itutuwid ang isang pagkakamali?

Sa anong mga paraan?

Ipasagot sa mga mag-aaral ang

sumusunod:

Bakit dapat gawin ang mga gawain

sa pamamahala ng tindahan?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

Ipabasa muli ang nasa Tandaan Natin sa LM p. 83

Ipakita ang mga Paraan ng

pagtatala ng paninda at produktong

ibebenta.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at pagalalahad ng bagong kasanayan #1

Bakit sinasabing tanda ng paggng

mahinahon ang pagtutuwid ng

pagkakamali?

Ipasadula ang mga paraan ng

pagtatala ng paninda.

(Gabayan ang mga bata)

GRADE 1 to 12 DAILY LESSON LOG (Pang-araw-araw na Tala ng Pagtuturo)

Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG PASOLO Baitang/ Antas 4

Guro EDITHA T. HONRADEZ Asignatura ESP AT EPP

Petsa/ Oras AGOSTO 26,2017 BIYERNES Markahan UNANG MARKAHAN

Bakit mahalaga ang tamang pagdedesisyon upang ang isang tao ay

patawarin?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Magkaroon ng talakayan sa

naipakitang sadula.

F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment)

Pagnilayan: Ako ba ay naging mabuti sa

pagdedesisyon sa taong pinatawad

ko?

Ano ang mga talatang dapat

isagawa upang umasenso ang

negosyo?

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

Ipagawa ang nasa Linangin

Natin,LM,p.11

H. Paglalahat ng Aralin

Mahalagang timbangin muna ang

idudulot na mabuti o hindi mabuti

bago gumawa ng desisyon. Isang Tsinong Pilosopo na kilala sa

pangalang Confucius ang nagsabi na

“Huwag mong gawin sa kapuwa mo

ang ayaw mong gawin sa iyo.”

Anu-ano ang mga dapat nating

tandaan sa pangangasiwa ng

negosyo?

Sa pangangasiwa ng negosyo,

kailangang may kasanayan at

kaalaman sa produktong

ipinagbibili.

Ang pagtitinda ay maaaring

simulan sa maliit na puhunan. Ang

maliit na tindahan ay maliit din

ang nakaukol na pamamalakad.

Kung malugi ka man ay maliit din

ang epekto nito.

I. Pagtataya ng Aralin

1. Humihingi ako ng tawad kapag

nagkakamali ako

2. 2.Nakagagawa ako ng

pagkakamali sa aking kapuwa kahit hindi ko sinasadya.

3. Inaayos ko agad ang tampuhan

naming magkaibigan.

4. Ginagamit ko ang salitang

sorry nang bukal sa aking kalooban.

5. Nagpapatawad ako sa taong

nagkasala sa akin.

Sa pangangasiwa ng negosyo,

kailangang may kasanayan at

kaalaman sa produktong Mga

Lagyan ng tsek ang patlang kung

ang pahayag ay nagpapakita ng

tamang gawain sa pangangasiwa

ng Tindahan at ekis kung hindi.

_________1. Linisin ang loob at

labas ng tindahan, gayundin ang

eskaparate, garapon, at iba pang

lalagyan.

________2. Ayusin ang paninda

ayon sa uri na ng madaling makita

atmakuha kapag may bumibili.

________3. Tiyaking malinaw ang

pagkakasulat ng presyo sa paninda.

_________4. Hayaang walang

takip ang mga pagkaing luto na

itinitinda..

_________5.Ugaliin ang

pagbibiogay ng kulang na sukli. J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at remediation

V. MGA TALA VI. PAGNINILAY A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitan ang aking nad ibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?