g10 lp-9

4
1. Alin ang nagpapakita ng isyung personal, isyung panlipunan? 2. Paano naapektuhan ng mga larawan ang lipunan/kapaligiran? BANGHAY ARALIN SA G10 ARALING PANLIPUNAN QUARTER 1 DLP No. __9__ I. LAYUNIN A. Kasanayan sa Pagkatuto Natatalakay ang kasalukuyang kalagayang pangkapaligiran ng Pilipinas (AP10KSP- Ic-6) Mga Layunin 1.Natutukoy ang mga sanhi ng kasalukuyang suliraning pangkapaligiran ng Pilipinas 2.Nailalarawan ang kasalukuyang kalagayang pangkapaligiran ng Pilipinas. 3.Naiuugnay ang mga sanhi sa kasalukuyang kalagayang pangkapaligiran ng Pilipinas II. NILALAMAN B. Aralin/Paksa: Suliraning Pangkapaligiran III. KAGAMITANG PAMPAGKATUTO A. Sanggunian Mga pahina sa Gabay ng Guro 64-89 Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral 51-81 Mga pahina sa Teksbuk Karagdagang kagamitan mula sa Portal ng LR B. Iba pang Kagamitang Panturo IV. PAMAMARAAN 1. Panimulang Gawain a. Balik-aral: Suriing mabuti ang nasa larawan. b. Pagganyak: Video Presentation Ipanood sa mag-aaral ang video ng El Gamma Penumbra tungkol sa pagsira ng kalikasan

Upload: edwin-planas-ada

Post on 21-Jan-2018

281 views

Category:

Education


13 download

TRANSCRIPT

Page 1: G10 lp-9

1. Alin ang nagpapakita ng isyung personal, isyung panlipunan? 2. Paano naapektuhan ng mga larawan ang lipunan/kapaligiran?

BANGHAY ARALIN SA G10 ARALING PANLIPUNAN QUARTER 1

DLP No. __9__

I. LAYUNIN

A. Kasanayan sa Pagkatuto Natatalakay ang kasalukuyang kalagayang pangkapaligiran ng Pilipinas

(AP10KSP- Ic-6)

Mga Layunin

1.Natutukoy ang mga sanhi ng kasalukuyang suliraning pangkapaligiran ng Pilipinas

2.Nailalarawan ang kasalukuyang kalagayang pangkapaligiran ng Pilipinas. 3.Naiuugnay ang mga sanhi sa kasalukuyang kalagayang pangkapaligiran ng

Pilipinas

II. NILALAMAN B. Aralin/Paksa: Suliraning Pangkapaligiran

III. KAGAMITANG PAMPAGKATUTO

A. Sanggunian

Mga pahina sa Gabay ng Guro 64-89 Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral 51-81 Mga pahina sa Teksbuk Karagdagang kagamitan mula sa Portal ng LR

B. Iba pang Kagamitang Panturo IV. PAMAMARAAN

1. Panimulang Gawain

a. Balik-aral: Suriing mabuti ang nasa larawan.

b. Pagganyak: Video Presentation Ipanood sa mag-aaral ang video ng El Gamma Penumbra tungkol sa pagsira

ng kalikasan

Page 2: G10 lp-9

1. Ano ang pangunahing tema ng presentasyon? 2. Ilarawan ang mga nakita niyong ginawa ng mga tao sa video.

3. Paano ito nakaapekto sa tao at kapaligiran?

Pamprosesong Tanong:

c. Paglahad ng Layunin Sa araling ito ay tatalakayin ang mga sumusunod;

2. Panlinang na Aralin -

a. Gawain 1: Graphic Organizer

Panuto: Punan ang graphic organizer

SULIRANING PANGKAPALIGIRAN

SULIRANIN SA KASALUKUYAN

SANHI NG SULIRANIN

HALIMBAWA NG BEST PRACTICES NG IBA'T IBANG

LUGAR

1.SOLID WASTE 2.LIKAS NA YAMAN

a) Yamang gubat b) Yamang lupa c) Yamng tubig

3.CLIMATE CHANGE b. Gawain 2: Interactive Instruction strategy Pamprosesong Tanong:

.

3. Pangwakas na Gawain a. Paglalahat:

Kasalukuyang Kalagayang Pangkapaligiran ng Pilipinas

1. Ano-ano ang mga kasalukuyang suliranin ng ating kapaligiran? 2. Ano ang mga sanhi nito? 3. Magbigay ng halimbawa ng mga best practices na ginagawa ng iba't

ibang lugar 4. Mulat ba ang kaisipan ng nakararaming Pilipino sa mga suliraning ito? Ipaliwanag ang iyong sagot.

Ang mga kasalukuyang suliranin ng ating kapaligiran ay;__________________________ _______________________________________________________

Ang mga sanhi ng mga suliraning pangkapaligiran ay;____________________________

_______________________________________________________

Page 3: G10 lp-9

b. Paglalapat: a. Gawain 1:Sa Gitna ng Kalamidad

Panuto: Hatiin ang klase sa limang pangkat. Bawat pangkat ay may takdang gawaing ibibigay ang guro.

Makibahagi sa gawain na ito sa pamamagitan ng pagsunod sa alituntunin na

ilalahad ng iyong guro. Maaring Isabuhay ang mga tauhan na naitalaga sa inyo

Gawing gabay ang sitwasyong ibinigay ng guro. Pamprosesong Tanong: .

Ang Barangay Sanipilip ay isang isla na kadalasang nakararaanas ng malakas na bagy o. Isipin ang hakbang na dapat gawin ng tauhan na naitalaga sa iny o sa sumusunod na pagkakataon:

a. bago ang bagy o b. pagtama ng bagy o c. pagkatapos ng bagyo

Pangkat 1 Mag-aaral

Pangkat 2

Pangkat 3

Pangkat 4

palengke (Tindera/Namimili)

Red Cross members

Media Personnel

Pangkat 5 Kawani ng Pamahalaan

1. Sa iyong palagay, tama ba ang iyong ginawang aksiyon sa naganap na kalamidad? Bak it? 2. Bak it may mga pagkakataon na malak i ang pinasalang dulot ng

mga kalamidad sa buhay at ari-arian? 3. Paano magiging handa ang isang lugar sa pagharap sa mga kalamidad?

Page 4: G10 lp-9

c. Pagtataya

(Ang magiging marka sa pangkatang gawain sa paglalapat ay maaring gawing batayan ng pagtataya)

d. Pagpapahalaga

V. 1. MGA TALA

_______________________________________________________________ 2. PAGNINILAY A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya _______________ B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa

remediation _________________________________________________________

C. Nakatulong ba ang remedial?_______ Bilang ng mag-aaral na nakaunawa

sa aralin________________________________________________________

D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?________________ E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong nang lubos?_________

___________________Paano ito nakatulong? _______________________ F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking

punong- guro at superbisor?______________________________________ G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa

mga kapwa ko guro?___________________________________________