lesson plan epp

27
PETSA: December 1, 2015/ Tuesday EPP V I. Mga layunin Nasasabi ang mga pagbabagong nagaganap sa nagdadalaga at nagbibinata. Natatalakay ang mga epekto ng pagbabago sa sarili. II. Paksang-aralin: P ANAHON NG PAGDADALAGA at PAGI INA!A a. bilang ng ara"- #  b. kagamitan - lara"an$ s%rapbook$&alimba"a ng isang s%rapbook %. sanggunian - batayang aklat$ da&on #-'( )L* +.+ , +.+.+ III. Pamamaraan A. P animulan g Ga"ain +. Pagsasanay - pag-uulat ng katangian ng isang bata katangian ng isang binata katangian ng isang dalaga mga katangian ng matanda #. a li k- ar al  Pag&a&ambing ng kaiba&an ng isang sanggol sa bata$ nagdadalaganagbibinata. . P anlinang na Ga"ain +. Pagganyak- Pagpapakita ng isang s%rapbook ng isang bata na naglalara"an mula noong siya/y sanggol pa &anggang sa edad niya ngayon. #. !alasalitaan puberty stage obaryo bu"anang daloy adam/s apple pagtutuli 0. Pagbuo ng 1uliranin - tingnan ang mga tanong sa 2Alamin mo$3 da&on 4-5 ng batayang aklat. 6. 7aranasan sa Pagkatuto  6.+ tingnan at magmasid sa mga batang nasa unang baitang. Itala ang kakaibang kilos nila$ itsura$ laki$ pag-aayos sa sarili$ at pananalita sa mga batang nasa ika-4 o 5 na baitang. 6.# ipabasa ang teksto sa da&on #-4.  ! alakayin ang mga bagbabagong nagaganap sa nagdadalaganagbibinata. 6.0 pag-usapan ang epekto ng pagbabago sa sarili. 6.6 Pa ga"ain ng s%rapboo k ang mga bata mula sa mga lara"ang dala nila noong sila ay pitong taong gulang pa lamang at ngayong sila ay sampung taong gulang na. Ipatala ang mga kaiba&an at mga pagbabago nila noon at ngayon. *. Pang"akas na Ga"ain +. Paglala&at - nasasabi ng mga mag- aaral ang nilalaman ng 2!andaan Mo$3 da&on 4 ng batayang aklat. #. Pagpapa&alaga A. Isulat ang abae kung ang mga pagbabago ay nagaganap sa babae at ang salitang lalaki kung ito ay sa lalaki nagaganap. Isulat ang pare&o

Upload: cb

Post on 13-Apr-2018

854 views

Category:

Documents


29 download

TRANSCRIPT

Page 1: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 1/27

PETSA: December 1, 2015/ Tuesday

EPP V

I. Mga layunin

Nasasabi ang mga pagbabagongnagaganap sa nagdadalaga atnagbibinata.

Natatalakay ang mga epekto ngpagbabago sa sarili.

II. Paksang-aralin: PANAHON NGPAGDADALAGA atPAGIINA!A

a. bilang ng ara"- #  b. kagamitan - lara"an$

s%rapbook$&alimba"a ng isangs%rapbook

%. sanggunian - batayangaklat$ da&on #-'( )L* +.+ , +.+.+

III. PamamaraanA.Panimulang Ga"ain

+. Pagsasanay - pag-uulat ngkatangian ng isang bata

katangian ng isang binata katangian ng isang dalaga mga katangian ng matanda

#. alik-aral  Pag&a&ambing ng kaiba&anng isang sanggol sa bata$nagdadalaganagbibinata.

.Panlinang na Ga"ain+. Pagganyak- Pagpapakita ng

isang s%rapbook ng isangbata na naglalara"anmula noong siya/ysanggol pa &anggang saedad niya ngayon.

#. !alasalitaanpuberty stage

obaryobu"anang daloy

adam/s applepagtutuli

0. Pagbuo ng 1uliranin - tingnanang mga tanong sa

2Alamin mo$3 da&on 4-5ng batayang aklat.

6. 7aranasan sa Pagkatuto

  6.+ tingnan at magmasid sa mgabatang nasa unang baitang. Italaang kakaibang kilos nila$ itsura$ laki$pag-aayos sa sarili$ at pananalita samga batang nasa ika-4 o 5 nabaitang.

6.# ipabasa ang teksto sa da&on #-4. !alakayin ang mga bagbabagongnagaganap sanagdadalaganagbibinata.

6.0 pag-usapan ang epekto ngpagbabago sa sarili.

6.6 Paga"ain ng s%rapbook ang mgabata mula sa mga lara"ang dala

nila noong sila ay pitong taonggulang pa lamang at ngayong silaay sampung taong gulang na.Ipatala ang mga kaiba&an at mgapagbabago nila noon at ngayon.

*. Pang"akas na Ga"ain

+. Paglala&at - nasasabi ng mga mag-aaral ang nilalaman ng2!andaan Mo$3 da&on 4 ng

batayang aklat.

#. Pagpapa&alaga

A. Isulat ang abae kung ang mgapagbabago ay nagaganap sa babaeat ang salitang lalaki kung ito ay salalaki nagaganap. Isulat ang pare&o

Page 2: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 2/27

kung sa babae at lalaki nagaganapang mga pagbabago.

 88888888+. Pagreregla 88888888#. Paglaki ng balakang

 888888880. Pagtubo ng bigote at balbas 888888886. Paglapad ng balikat 888888884. Paglaki ng dibdib 888888885. Pagtubo ng adam/s apple 88888888'. Pagtubo ng bala&ibo sakilikili 888888889. Pagbabago ng boses 88888888. Pagtuli 88888888+;. Pagtubo ng bu&ok sa dibdibat binti

. Isulat kung ang binanggit naepekto ng pagbabagong pisikal aykata"an$ kaisipan$ pag-uugali$ odamdamin.

 88888888+. ukas ang isip sa mganangyayari sa kapaligiran

 88888888#. Palaayos sa sarili 888888880. Pagsakit ng puson at

balakang 888888886. Nagiging palakaibigan

 888888884. Nagiging ma&iyain

I<. 7aragdagang Ga"ain

  Guma"a ng s%rapbook nanagpapakita ng pagkakaiba ng sarilinoong nasa ika-' at ika-9taong gulang ka pa at ngayong nasaika-+; at ika-++ taong gulang na.

<. 7asunduanMasdan ang iyong sarili sa salamin.

Itala ang mga pagbabago sa sarili nakatangian ng isang nagdadalaga onagbibinata.

WPETSA: December 2, 2015/ wednesdayEPP V

I. LayuninNasasabi ang ka&alaga&an ng"astong pangangalaga sa sarili sapana&on ng pagreregla at pagtutuli

Napangangalagaan nang "asto angsarili sa pana&on ng pagreregla at

pagtutuli

Natatalakay ang "astongpamamaraan ng pangangalaga sasarili sa pana&on ng pagreregla atpagtutuli

II. Paksang-aralin : PANGANGALAGA 1A1A=ILI

1A PANAHON NGPAG=)=)GLA A!

PAG!>!>LIa. bilang ng ara" - #b. kagamitan - tsart ng

pangangalaga sa sarili%. sanggunian - batayang aklat$

da&on 9-+4( )L* +.+.#

III. Pamamaraan

A.Panimulang Ga"ain

+. Pagsasanay , parami&an ngsasabi&in ang ba"at pangkat

a. Pagbabago sa isang babae sapana&on ng pagdadalaga.

b.Pagbabago sa isang lalaki sapana&on ng pagbibinata.

#. alik-aral

Page 3: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 3/27

  Mga pagbabagong pisikal sanagdadalaga at nagbibinata.

.Panlinang na Ga"ain

+.Pangganyak , lara"an ngbabaelalake na naglilinisng kata"an at nag-aayos sasarili( mga ga"ain ng lalakeat babae.

#. !alasalitaansperm %ellmenstrual %y%le menopausetikasdysmenorr&ea pituitary gland

0.Pagbuo ng suliranin - tingnan angmga katanungan sa 2Alamin Mo$3da&on +0-+6 ng batayang aklat.

6.7aranasan sa pagkatuto

6.+ !alakayin ang mga bagongsalita sa talasalitaan.Ipagamit ito sa pangungusap.

6.# Ipabasa ang teksto sa da&on

9-+# ng batayang aklat tungkolsa pangangalaga sa sarili sapana&on ng pagreregla atpagtutuli.

6.0 Hatiin ang klase sa dala"angpangkat. Hayaan ang lider ngba"at pangkat na mag-ulattungkol sa pangangalaga sasarili sa pana&on ngpagreregla at kapag bagong

tuli. Ito ay matapos namagkaroon ng pagpapalitan ngkuro-kuro ang mga miyembrong pangkat.

*. Pang"akas na Ga"ain

+. Paglala&at , Ipabasa sa mgabata ang kaisipan sa 2!andaan

mo$3 da&on +0 ng batayangaklat.

#. Pagpapa&alaga

  Isulat ang titik ng tamangsagot.

 8888+. Ang pagdaloy ng dugo sababaeng nagdadalaga sa loob ng 0-'ara" ay 8888888.

a. tuli %.operasyonb. menopause d. regla

 8888#. Ang pagtigil ng pagreregla sa

babae sa edad na 64-44 taonggulang ay 8888888.

a. menstruation %.menopause

b. %ir%um%ision d.%aesarean

 88880. Ang pagsibol ng tambok ngdibdib ng babae ay palatandaan ng 888888888.

a. pagdadalaga %. pagtandab. pagbibinata d. pagdadalantao

 88886. Ang nagbibigay &udyat sa mgapagbabagong nagaganap sa nagbibinataat nagdadalaga ay 8888888888.

a. s"eat gland %. sali?ary glandb. t&yroid gland d. pituitary gland

 88884. Ang pananakit ng tiyan ng isang

nagdadalaga kapag may regal aytinata"ag na 888888888.

a. %&olera %. dysmenorr&eab. ul%er d. dysentery

I<. 7aragdagang Ga"ain

Page 4: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 4/27

Guma"a ng dula-dulaan nanagpapakita ng mga prinsipyo sabu&ay tungo sa makabulu&angpangangalaga sa sarili ng isangbabaelalake.

<. 7asunduanIpaga"a sa mga bata ang 2Ga"in

Mo$3 da&on +4 ng batayang aklat.

PETSA: December 3, 2015/ Thursday

EPP V

I. Layunin

  Napangangalagaan nang "asto atmaayos ang pansarili at ang pang mag-anak na kasuotan.

  Nagagamit ang angkop na kasuotansa iba/t ibang pana&on at pagkakataon.

  Nasusunod ang mga pangkaligtasanat pangkalusugang ga"i na maykinalaman sa "astong pangangalaga ngkasuotan.

II. Paksang,aralin : @A1!ONG PAGPILI A!PANGA-NGALAGA NGMGA DAMI!

a. bilang ng ara" - #b. kagamitan - lara"an ng iba/t

ibang kasuotantseklis sa pangangalaga ngkasuotan as&%ards

III. Pamamaraan  A. Panimulang Ga"ain

 +. PagsasanayBlas&%ards , ibigay ang ka&uluganng mga ss.

puberty obaryo

menstrual %y%le Callopian tube oanurang itlog

menopause adam/s appleregla tuli

#. alik-aral  Itaas ang bolpen kung sa babaenagaganap. Itaas ang k"adernokung sa lalaki nagaganap.

+. Pagtubo ng adam/s apple#. Pagkakaroon ng regla0. Pagtutuli6. Pagmemenopause4. Pagtubo ng bala&ibo sa kilikili atmaselang

ba&agi ng kata"an.

. Panlinang na ga"ain

+. Pagganyak , lara"an ng mga taongmay iba/t ibang kasuotan. Pangkatinito sa iba/t ibang pana&on.

Pampaara

lan

Pantul

og

Pamba&ay Panlaros

rts

 Pansimba Pampa

rti

Pang-taglamigtag-ulan

tag-ara"

Pang-opisina

Page 5: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 5/27

  #. !alasalitaan  ropero tikas brotse

  0. Paglala&ad ng suliranin , tingnan angkatanungan sa 2Alamin Mo$3 da&on

#; ng batayang aklat.

  6. 7aranasan sa Pagkatuto6.+ Pagtatalakay , ano ang

katangian ng mga damit sa iba/tibang pana&on at pagkakataonAnu-ano ang ka&alaga&an ng"astong kasuotan sa iba/t ibangpana&on at pagkakataon Anoang pangkalusugang dulot ng"astong pananamit sa pana&on

ng tag-ulan$ tag-init$ at tag-lamigPaano mapangangalagaan angmga damit ng mag-anak upangmagtagal ang mga kasuotan atmagamit pa ng ibang kasapi ngmag-anak

 *. Pang"akas na Ga"ain

+. Paglala&at , masabi ng mag-aaralang nilalaman ng 2!andaan Mo$3da&on #; ng batayang aklat.

#. Pagpapa&alaga1agutan ang tseklis sa pagpili at

pangangalaga ng kasuotan.

 !1)7LI1 1A PAGPILI A! PANGANGALAGANG 7A1>O!AN

Mgakaugalian Palagi

Paminsan-

minsan

Hindiisinasaga

"a+.Nagsusuotng angkopna damitayon sapana&on atga"ain.

#. Pumipiling angkopna tabas$kulay atbagay na

damit.0. Angmgakasuotanay aymagin&a"a sakata"an atpagkilos.

6. Pumipili

ng angkopnapalamutisa damit atkata"an.4. Nag-iingat sapagkilos atnaii"asangmarumi&an$ masira$

atmamantsa&an angdamit.5.7inukum-puni agadangnasirangdamit bagolab&an.

'.Nag&u&u-bad ngunipormeatnagpapalitagad ngpamba&ay.

Page 6: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 6/27

9.Inilalagayagad saropero angmaruming

damit..Inaalisanagad ngmantasang damitpagka&ubad.+;.Isinasaa-yos ang

mga damitsaaparadormataposplantsa&in. 

Guma"a ng dala"ang sipikopya.Hayaang sagutin ng mag-aaral ang isangsipi at ng magulang o kapatid ang isa pangsipi. Alamin kung tugma ang mga

kasagutan. Alin o saan nagkakaiba angsagot

I<. 7aragdagang Ga"ain  Magdala ng iba/t ibang kasuotan saiba/t ibang okasyon. !uruan silanglumakad sa pagtatang&al ng isangCas&ion s&o". Pagamitin sila ng iba/tibang uri ng gayak sa bu&ok at sakata"an. !uruan ang mga batangpumili ng magandang panlakad na

kasuotan at angkop na damit sapangangata"an.

<. 7asunduan  Guma"a ng album ng iba/t ibangkasuotan sa iba/t ibang pana&on opagkakataon.

PETSA: December 5, 2015/ Frday

EPP V

I. LayuninNakapagkukumpuni ng sirapunit na

damit sa pamamagitan ng panana&i sakamay

Naipakikita ang "astong paraan ngpagsusulsi ng may punit na damit

Natatalakay ang "astong paraan ng

pagsusulsi ng may punit na damit

II. Paksang-Aralin: PAG7>7>MP>NI NGIA/! IANG

1I=A NG DAMI!

a. ilang ng ara" , 5Edala"angara" sa ba"at sirapunit ngdamitF

b. 7agamitan , &al. Ng "astongpagsusulsi sa tu"id$ may sulok$pali&is at butas sa damitPana&ian$ retaso( tsart

%. 1anggunian , batayang aklat$da&on #0-#' )L* +.#.0-+.#.0.#

III. PamamaraanA.Panimulang Ga"ain

+. Pagsasanay , Ipamigay ang mgalara"an ng kasuotan. Ilapat sa%&art ang angkop na kasuotan saiba/t ibang pana&on at ga"ain.

#. alik-aral , katangian ng mgakasuotan sa iba/t ibang pana&on

.Panlinang na Ga"ain

+. Pagganyak , pagpapakita ng mgapunit at sirang damit.Pagpapakita ng &alimba"a ng

Page 7: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 7/27

"astong pagsusulsi ng sira$ punit$at pagtatagpi.

#. !alasalitaan !utos salit-salit palipat na

ta&i

0. Paglala&ad ng suliranin -patingnan ang mga tanong sa2Alamin Mo$3 da&on #5 ngbatayang aklat at pasagutanpagkatapos ng pagtalakay saaralin.

6. 7aranasan sa pagkatuto

Ipakita sa isang mag-aaral ang iba/t ibanguri ng punit o sira ng damitAno ang dapat ga"in sa mga damit na

may sira$ punit o butasMagpakita ng mga damit na sinulsi&an$tina&i at tinagpian. Paano ito isinasaga"aIpabasa ang tungkol sa pagkukumpuni ngsira at punit na damit sa da&on #0-#5 ngbatayang aklat. !alakayin ang mga gamit sa panana&i.Ipakita ang "astong paraan ng pagsusulsing iba/t ibang punit sa ba"at ara".igyang &alaga ang mga katangian atpamamaraan ng matibay na pagsusulsi ng

damit. !alakayin ang ka&alaga&an ngpagsunod ng mga tutos sa &ilatsa ngdamit.

*. Pang"akas na Ga"ain+. Paglala&at , tingnan ang

2!andaan Mo$3 da&on #5 ngbatayang aklat.

#. Pagpapa&alaga

Punan ng "astong salita ang ba"at

patlang upang mabuo angpangungusap.

+. Ang tatlong uri ng punit ng damit ay 888888$ 8888888$ at 8888888.

#. Ang pampatibay na ta&i sapagsusulsi ng mga punit aytinata"ag na 8888888.

0. Ang ta&ing 8888888 ay pantay-pantayat salit salit.

6. 1a pagsusulsi$ ang sinulid aykailangan888888 ang kulay ng damit.

4. Ang pagkukumpuni ng mga may

punit na damit ay 88888888.

I<. 7aragdagang Ga"ain

Guma"a ng pagsusulsi sa mgadamit na may punit na nagpapakitang "astong pagta&i ng palipat at mgatutos.

<. 7asunduan

 !apusin ang pagsusulsi. Magsaga"ang pagtatagpi sa sanayang damit.

Petsa: December !, 2015/ "#nday )PP <I. Layunin

Naipakikita ang "astong pagsunodsa mga panuto at pamantayan sapanana&i

Nakapagkukumpuni ng iba pangsirang damit sa pamamagitan ng panana&isa kamay

Naipapamalas ang kagili"an samaingat na panana&i.

II. Paksang-aralin : PAG7>7>MP>NI NGIA/! IANG 1I=A NG DAMI!

a. ilang ng ara" , #b. 7agamitan ,

pana&iang ka&on atretaso

%. 1anggunian ,batayang aklat$

Page 8: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 8/27

da&on #0-#' )L*+.#.0 , +.#.0.#

III. PamamaraanA. Panimulang Ga"ain

+. Pagsasanay#. alik-aral. Panlinang na Ga"ain

+. Pagganyak , pagpapakita ng mgasample ng mga damit na kinumpuni

#. !alasalitaan0. Paglala&ad ng suliranin , 2Alamin

Mo$3 da&on #5 ng batayang aklat6. 7aranasan sa pagkatuto

*.Pang"akas na Ga"ain 

+. Paglala&at , 2tandaan mo$3da&on #5 ng batayang aklat.  #. Pagpapa&alaga

A. Mga batayan at pag&u&usga sapagsusulsi ng tu"id na punitpa&ilisna punit.

Markasasarili

Marka nglider

Marka ngguro

+. Gumamit ngmanipis at matulisna karayom . . . .+;

puntos#. Gumamit ngkasingkulay nasinulid sapagsusulsi . . . . +;puntos0. Ang ta&ingpampatibay aylapat . . . . . . #;

puntos6. Pantay-pantayat salit-salit angmga ta&ingtutos . . . . . +;

puntos4. Pino ang daanng sinulid ayon sa&ilatsa ngtela . . . . . +4puntos5. May tamang&igpit ang ta&ingsulsi at "alangkulubot . . . . . +4puntos

'. Maayos atmalinis anggina"ang sulsi sadamit . . . . . +;puntos9. Nagpamalas ngmagandangkaugalian$ pag-iingat$ at katipiransa pagga"a . . . . .+; puntos.

7abuuan . . . . . . . .. . +;; pts.

Antas ng ka&usayan sa Pagga"a

4-+;; - pinakamaayos94 , 6 - &igit na maayos9; , 96 - maayos'+ , ' - pagbuti&in5;-'; - ulitin

. Mga batayan sa Pagsusulsi ng maysulok na punit

  I. kasanayan sa pagga"a E+4 F

+. Gumamit ng "astongkasangkapan . . . . . . 4 #. Maayos ang pagkakaupo &abang

Page 9: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 9/27

 gumaga"a . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .4 0. Napanatiling maayos at malinis anglugar

  naga"aan . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . 4

  II. Pagga"a E5; F

+. Magsingkulay ang gamit na sinulid atdamit

nasinusilsi&an . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . 4 #. Pino at salit-salit ang ta&i at pu"ang

ng mga sulsi sa ba"at

&anay . . . . . . . . .. +4 0. Magkaagapay ang sulsi at ta&i ngdamit . . +; 6. Hindi pantay-pantay ang dulo ng sulsi . .. +; 4. Nag-umpisa at nagtapos ng may

sentimetro mula sapunit . . . . . . .. . . . . 4 5. 1alit-salit ang pagkadoble ng pa&alang

at patayong sulsi sa sulok ng punit ngdamit na

sinulsi&an . . . . . . . . . . . . . . . . . +4

 III. 7abuuang kaanyuan E#4 F

+. Makinis at malinis angsulsi . . . . . . . .. . . . 4 #. Di-gaanong &alata ang sinulid . . . . . . . .+; 0. Lapat ang pagkakasulsi sapunit . . . . .. . +;

7abuuan . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .. .+;;

*. =ubri% sa Pagtatagpi

7riterya

Antas Marka

0 # +A. - ang -ang -ang

7agamitan

telangpantagpiaykakulayng

tinatagpian.

- angtelangpantagpiay ayonsa&ilatsaat

disenyongtinatagpian.

telangpantagpiay digaanongkakulay

ngtinatagpian.

-angtelangpantagpiay digaanongnaaayonsa

&ilatsaatdisenyongtinatagpian.

telangpantagpi ay&indikakula

y ngtinatagpian.

-angtelangpantagpi ay&indinaaayon sa

&ilatsaatdisenyo ngtinatagpian

.Pagga"a

-angpantagpiay + %m.ang

pu"angmula sabutas.

-Hindi&alataang mgata&i atlilip.

-lapat at"alangkulubotang mgagilid ngtagpi.

-angpantagpiay &alos+ %m.

angpu"angmula sabutas.

Hindigaanong&alataang mgata&i at

lilip.

Hindigaanonglapat atmaykauntingkulubotang mga

-angpantagpi ay&indi +

%m.angpu"ang mulasabutas.

-&alataangmgata&i at

lilip.

-&indilapatat maykulubotang

Page 10: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 10/27

gilid. mgagilid.

*.Anyo

-Malinisatmaayos

angpagkakaga"a

-&indigaanongmalinis

atmaayosangpagkaka-ga"a

-&indimalinisat

maayos angpagkaka-ga"a

D.Oras

-natapossatakdangpana&on

.

-&indinatapossatakdang

pana&on.

-&indinatapos atlumagp

as satakdangpana&on.

Antas ng pagmamarka

#+ - +;; +5 - '5 ++ - 4##; - 4 +4 - '+ +; - 69+ - ; +6 - 5' - 60

+9 - 95 +0 - 5# 9 - 09+' - 9; +# - 4' ' - 00

I<. 7aragdagang Ga"ain

Guma"a ng pagsusulsi sa mgadamit na may punit na nagpapakita ng"astong pagta&i ng palipat at mga tutos.

<. 7asunduan

 !apusin ang pagsusulsi atpagtatagpi$ idikit sa puting papel angsinulsi&an at tinagpian.

PETSA: December $, 2015/ Tuesday

EPP V

I. LayuninNasasabi ang ka&alaga&an ng

pagsusuot ng plantsadong damit.Nasasabi at naisasaga"a ang

"astong &akbang sa pamamalantsa ngmga kasuotan ng may kasiya&an.

Naipakikita ang "astong

pamamaraan ng pamamalantsa ngdamit.

Naipapamalas ang kasiya&an sapamamalantsa ng mga damit ng mag-anak.

II. Paksang-aralin : ANG PAMAMALAN!1ANG DAMI!

  a. bilang ng ara" - #  b. kagamitan - plantsa&an$ plantsa$

pang"isik$ tsartstrips  %. sanggunian - batayang aklat$

da&on #9 , 0#( )L*+.#.6

III. Pamamaraan

  A. Panimulang Ga"ain

+. Pagsasanay , ipamigay ang stripssa mga bata at pagtapat-tapatin ang mga

sagot sa talasalitaan ng nakaraang aralintungkol sa pagsusulsipaglalaba.

#. alik-aral - tsart

7atangian ng "astong sulsi ng tu"idnap unitmay sulok nap unitpa&ilis napunitmaayos na pagtatagpi

Page 11: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 11/27

  . Panlinang na Ga"ain

  +. Pagganyak , pagpapakita ngmga damit na mgakusot

#. !alasalitaan  sinturera seam

  0. Pagbuo ng suliranin , tingnanang 2Alamin Mo$3 da&on 0+ , 0#ng batayang aklat

6. 7aranasan sa pagkatuto

Ipakita ang mga gamit sa pamamalantsa.Itala at isulat ang mga dapat i&anda sa

pamamalantsa.Pagtalakay sa "asto at sunod-sunod na&akbang sa pamamalantsa ng polo$ blusa$s&orts$ pantaloon$ at palda.Pagpapakita ng "astong pamamalantsa ngdamit.

  *. Pang"akas na Ga"ain

+. Paglala&at , nasasabi ng mgamag-aaral ang nilalaman ng

2!andaan Mo$3 da&on 0+ ngbatayang aklat.

#. Pagpapa&alaga

A. Isaga"a ang mga &akbang sapamamalantsa. Lagyan ngbilang + , 4 ang pu"ang.

  88888a. Isabit ang damit sa &anger okaya ay tiklupin.

  88888b. Painitin ang plantsa ati&agod sa tuyong da&on ngsaging.

  88888%. >na&ing plantsa&in angdugtong ng bay"ang$ bulsaat ipper.

  88888d. aliktarin at plantsa&in muli$itiklop ang kala&ating &abang pantalon at plantsa&inang isang &aba.

  88888e. @isikan ang mga damit at

i&anda ang plantsa&an.

  . Isulat ang mga &akbang ngpamamalantsa ng polo.

I<. 7aragdagang Ga"ain

Isulat ang mga dapat isaga"a bagomamalantsa.

<. 7asunduan

Pumili ng isa at itala ang "astong&akbang sa pamamalantsa.

a. blusa %. pantaloonb. palda d. bestida

 

Petsa: December %, 2015/ Wednesday

I. Layunin

Naisasaga"a ang kasiya-siyangpakikitungo sa mga kasapi ng mag-anak

Naipapamalas ang "astongpakikitungo sa mga kasapi ng mag-anak

Natatalakay at naipakikita ang mgakanais-nais na asal tungo sa mabutingpagsasama&an ng mag-anak.

Page 12: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 12/27

II. Paksang-aralin : !>NGO 1A MA>!ING1AMAHAN NG MAG-ANA7 

a. bilang ng ara" , #b. kagamitan , lara"an ng

masayang mag- anak( mgastrips ng talasalitaan%. sanggunian , batayang aklat$ da&on

05 , 0( )L* #.+

III. Pamamaraan

  A. Panimulang Ga"ain

  +. Pagsasanaya. Ipamigay , strips ng mga

okasyongpangmag-anak.

b. ugtungan , mga tungkulin atga"ain ng mag-anak

#. alik-aral , talakayin ang "astongpagkakasunod-sunod ng mga&akbang sa pamamalantsa.

  . Panlinang na Ga"ain

+. Pagganyak , magpakita nglara"an ng mag-anak sa isangmasayang okasyon o ga"ain.

#. !alasalitaan

  kultura salinla&i kalinangan

0. Pagbuo ng suliranin , ipabasa angmga katanungan sa 2Alamin Mo$3da&on 09 ng batayang aklat.

6. 7aranasan sa Pagkatuto !alakayin ang mga bagong salita satalasalitaan at ipali"anag ang ka&uluganng ba"at isa.

 !anungin ang mga mag-aaral tungkol samga kaugalian ng kulturang Pilipino naginaga"a pa &anggang ngayon.

Itala ang mga kasiya-siyang ugali ng mag-anak. 1uriin kung ang mga kaugaliang itoay ginaga"a ng iyong mag-anak. 7ung"ala$ sikaping mapag-usapan ang mga itosa pamilya.

*. Pang"akas na Ga"ain

  +. Paglala&at , masabi ang nilalamanng 2!andaan Mo$3da&on 0' ngbatayang aklat.

  #. Pagpapa&alaga

A. Punan ng "astong salita ang patlangng mga pangungusap mula sa mga

salita sa loob ng panaklong E F.

+. Ang masaya at maunlad na mag-anak ay 888888888 sa mgaga"aing-ba&ay. Enagsasabi&an$nag-ii"anan$ nagtutulunganF

#. Masaya ang mag-anak kung angkanilang panguna&ingpangangailangan ay 888888888.Ematutugunan$

madudulutan$mabibigyanF

0. Ang pagiging masaya&in aysangkap na 88888888 sa mag-anakEnagpapata"a$ nagpapaligaya$nagpapalusogF

6. igyang pansin ang &ini&iling ngmag-anak na makabubuti sapagsasama upang maramdamannila ang kanilang 888888888888.

Egusto$ ka&alaga&an$ kailanganF

. Isulat kung sino sa mga kasapi ngmag-anak ang tinutukoy ngpangungusap.

 88888888 +. Pagpapauman&in sapagkukulang ng mga bata

 88888888 #. Pagsunod sa utos

Page 13: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 13/27

 888888880. Pagsita sa kamalian ng mgaanak 888888886. Pag&alik sa kamay ngnakatatanda

I<. 7aragdagang Ga"ain

Pagbalakin ang mga bata ng isangpagpupulong. Imbita&in ang mgamagulang at magkaroon ng Corum tungkolsa paksang ito: Parenting Borum

<. 7asunduan !akda : 2Ga"in Mo$3 da&on 0 ng

batayang aklat

 

PETSA: December 10, 2015/ Thursday

)PP <

I. LayuninNatutukoy ang mga tungkulin at

pananagutan ng ba"at kasapi ng Mag-anak

Natatalakay ang mga pananagutanng mag-asa"a sa kanilang mga anak

Nakalulutas ng mga suliraning maykinalaman sa mga tungkulin$ karapatan$ atpananagutan ng ibang kasapi ng mag-anak

Naisasaga"a nang kusang loob ang

anumang tungkulin at pananagutan ngibang kasapi ng mag-anak

II. Paksang-aralin: !>NG7>LIN$7A=APA!AN$

  A! PANANAG>!AN NGA@A! 7A1API NG MAG-ANA7 

a. ilang ng ara" , #b.7agamitan , lara"an ng mag-

anak%. 1anggunian ,

atayang aklat$da&on 6; , 66

III. Pamamaraan

A. Panimulang Ga"ain

+. PagsasanayPagtukoy sa mga tungkulin ng

ba"at kasapi ng mag-anak.#. alik-aral

Mga ga"aing nagdudulot ngmabuting sama&an ng mag-anak.

. Panlinang na Ga"ain

+. Pagganyak , magpakita nglara"n ng mag-anak nanagpapakita ng tungkulin$karapatan$ at pananagutan ng

ba"at kasapi ng mag-anak.

#. !alasalitaan  Pananagutan tungkulinkarapatan

0. Pagbuo ng suliranin

Page 14: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 14/27

  Ano ang ka&alaga&an ngpagtupad sa tungkulin ng ba"atkasapi ng Mag-anak

Ano ang tungkulin ng ba"at

kasapi ng mag-anakAnu-ano ang tungkulin ngmagulang sa kaniyang mag-anak

6. 7aranasan sa pagkatuto

6.+ Magpakita ng sine-sine&an o mga lara"an ngmag-anak na gumaga"a ngkanilang mga tungkulin sata&anan at iugnay ang mga ito

sa sariling karanasan sata&anan.

6.# Magbigay ng mgasuliranin pangkalagayantungkol sa iba/t ibangpagganap at pagtupad ng mgatungkulin.

*. Pang"akas na Ga"ain

+. Paglala&at - Magiging maayos$Masaya at mati"asay angpagsasama&an ng mag-anak kungalam ng ba"at kasapi ang kaniyangmga tungkulin$ karapatan$ atpananagutan$ at ang pagtupad samga ito.

#. Pagpapa&alaga

Isulat ang !ama kung "asto ang

isinasaad ng pangungusap at Mali kungdi "asto.

 88888+. Ma&alagang malaman ng ba"atisa ang kaniyang tungkulin.

 88888#. Iasa la&at sa nanay ang mgaga"aing-ba&ay.

 888880. Ang ama lamang ang itinuturingna &aligi ng ta&anan.

 888886. !ungkulin ng ama na guma"a ngbadyet para pangangailangan ng

mag-anak.

 888884. Ang bunsong kapatid ay maaari naring

tumulong sa maliliit na ga"ain.

I<. 7aragdagang Ga"ain

Humingi ng li&am ng pagpapa&alagamula sa magulang na nagpapakita kungpaano ginagampanan ng mag-anak ang

kanilang tungkulin sa ta&anan.<. 7asunduan

1umulat ng tatlong tungkulin$karapatan at pananagutan na nais mongmakamtan o ga"in sa iyong mag-anak.Ipali"anag kung bakit mo pinili ang mgaito.

PETSA: December 11, 2015/ Frday

EPP V

I. Layunin

Naipakikita ang "astongpamamaraan ng pag-aalaga ng maysakit$matanda at iba pa

Naisasaga"a nang kusang-loob angpangangalaga sa mga kasapi ng mag-anak

Page 15: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 15/27

II. Paksang-aralin: PAG-AALAGA NGMAJ1A7I! A! MA!ANDA

  a. bilang ng ara" - 0

  b. kagamitan - as&%ardssample ng mga resetang do%tor sample ngbote ng gamot$palangganalabakara$ al%o&ol att&ermometer

 %. sanggunian - batayang aklat$da&on 64-4+ ( )L*#.+.+

III. Pamamaraan

  A. Panimulang Ga"ain

+.PagsasanayPagsasabi ng mga bata ng kanilangkaranasan tungkol sa karani"angsakit at karamdaman ng mgakasapi ng mag-anak.

#.alik-aral , ano ang kaiba&an ngtungkulin sa pananagutanMagbigay ng &alimba"a ngkaranasan.

. Panlinang na Ga"ain

+.Pagganyak , naranasan nyo nabang magkasakit

  Naranasan nyo na bang mag-alaga

ng maysakit

#. !alasalitaan  1oCt diet binat lig&tdiet

0. Paglala&ad ng suliranin , tingnan ang2Alamin mo3$ da&on 4;-4+ ngbatayang aklat

6. 7aranasan sa Pagkatuto

6.+ Magtala ng karani"ang sakit ngmga bata at matanda. !alakayin

ang karani"ang da&ilan ng mgasakit at karani"ang paraan ngpag-aalaga o pagpapagamot samga ito.

6.# asa&in ang teksto sa da&on 64-4; ng batayang aklat.

6.0 Ilara"an ang silid ng maysakit.

6.6 Ipakita ang "astong pagbibigay ng

gamot na may talaan ng gamot atoras ng pag-inom.

6.4 Pagpapakita ng "astong pag-aayos ng &igaan ng maysakit.Pagpapalit ng sapin ng kama atpaglulupi ng mga sulok sa ilalimng kama.

  *. Pang"akas na Ga"ain

+. Paglala&at , masabi angnilalaman ng 2!andaan Mo$3da&on 4; ng batayang aklat.

#. Pagpapa&alaga

Isaayos ang mga dapat ga"in sapag-aalaga ng maysakit. Lagyanng bilang + ang dapat una&in$&anggang ika-4 na dapat isunodna mga ga"ain.

 88888+. Lagyan ng tabing anglugar na &igaan ng pasyente.

 88888#. I&anda ang gagamitin sapagpupunas ng pasyente.

 888880. Punasan ang mga kamayat ba&agi ng dibdib.

Page 16: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 16/27

 888886. Ilupi ang bimpo sakanang kamay. 888884. Punasan ang muk&a$mata at leeg.

  I<. 7aragdagang Ga"ain

+. 1a loob ng sampung minuteguma"a ng dula-dulaan ngnagpapakita n g "astongpagpupunas ng maysakit.

#.0. Pagsadulain ang mga mag-aaral

tungkol sa ss.

a. Nagpupunas ng maysakitb.Naglalagay ng gamut sa

gasgassugat%. May bukol

  <. 7asunduan

Anu-ano ang mga dapat tandaan sapagpa-pakain ng maysakit

PETSA: December 1&, 2015/ "#nday

EPP V

I. Layunin

Natutukoy ang mga paraan ng pag-aayos at pagpapaganda ng ta&anan

Natutukoy ang mga kasangkapan sa

iba/t ibang silid ng ta&ananNaipakikita ang "astong pag-aayos

ng mga kasangkapan sa mga silidNaipakikita ang pangkalinisan at

pangkaligtasang ga"i sa pag-aayos atpagpapaganda ng ta&anan

II.Paksang-aralin : ANG MAAJO1 A!MAGANDANG

 !AHANAN

a. ilang ng ara" - #b. 7agamitan - lara"an ng

kaayusan ng mga ba&agi ngta&anan( lara"an ng kaayusan ngmga bulaklak( mga palamutingKgurines$ mga posters o ku"adro

%. 1anggunian - batayang aklat$da&on 4#-4( )L* #.+.#.+

III. Pamamaraan

A. Panimulang Ga"ain

+. Pagsasanay - pagtukoy sa mgapalamuti na nakikita sa loob ngpra%ti%e &ouse. Halimba"a kurtina$lara"an$ plorera at iba pa.

#. alik-aral

Page 17: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 17/27

Paano tayo makatutulong sa pag-aalaga ng maysakit na kasapi ngmag-anak

. Panlinang na Ga"ain

+. Pagganyak , ipakita ang paskilan ngmay kaayusan ng iba/t ibang ba&aging silidkaayusan ng mga mu"ebles.

#. !alasalitaan*orni%e drapes

  ?alan%e

0. Pagbuo ng suliranin

Anu-anong kasangkapan opalamuti ang makatutulong sakaayusan at kaganda&an ng isangta&anan

Ano ang ka&alaga&an ngpaglalagay ng kurtina sa atingpamama&ay

6. 7aranasan sa Pagkatuto

6.+ !alakayin ang mga prinsipyo sa

"astong pag-aayos ng mgamu"ebles at kasangkapan.asa&in ang teksto sa da&on 4#-4' ng batayang aklat.

6.# Guma"a ng mga bugtongtungkol sa mga kasangkapan atkung saan ito matatagpuan.

Halimba"a:Ako ay pa&inga&an$ &imlayan

sa gabi.Ano ako at saan naroroon

  6.0 Magpakita ng isang lara"an namay maayos na pagkakalagay ngmga mu"ebles at iba pangpalamuti at isang lara"an ngta&anan na &indi nakasusunod samga prinsipyo ng kaayusan.

6.6 Magpakita ng iba/t ibangkaayusan ng bulaklak at angmaaaring paglagyan opaggamitan nito.

a. Ang ma&aba$ mataas atmalaking kaayusan aymaaaring ilagay sa sentro osulok na magbibigay ng pansinsa kaganda&an nito.

b.Ang maliit at pakumpol nakaayusan ay magagamit samga mesa$ ibaba" ng %abinetna magbibigay kulay at pansin

sa kapaligiran nito.

%. Ang palutang na ayos aykarani"ang inilalagay sa sentrong mga mesangpangkumperensya$ kainan$kung saan &indi makaaabalaang kaganda&an ng bulaklakda&il kailangang magingmaali"alas ang mga pagitan ngmga mag-uusap sa mesang ito.

  6.4 Magpakitang-turo ng iba/t ibangkaayusan ng bulaklak o &alaman.

*.Pang"akas na Ga"ain

+. Paglala&at

Ang pagpili ng mgakasangkapan ay dapat sa uri ngpamama&ay$ lugar at pamumu&ayng mag-anak.

Ang kurtina at mga sapin aydapat angkop ang kulay atkumbinasyon sa iba pangkasangkapan.

Nakapagpapaganda ng ta&ananang mga sari"ang &alaman obulaklak sa ta&anan.

Page 18: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 18/27

 #. Pagpapa&alaga

  Mula sa mga salita sa ibaba ngpa&ina$ punan ng angkop na salita

ang mga pu"ang.

A. a&agi ng !a&anan

Ang malaking mu"ebles aydapat

+.88888888 sa dingding at ang sulokna ba&agi ay may angkop na#.888888888 upang maging kaakit-akitang tingin dito. Ang silid-tulugan ay

nagagamit din na 0. 8888888 kunglalagyan ng mesangmapaggaga"aan. Ang ba&agi ngta&anan na pinag&a&andaan ngpagkain ay kusina na dapat palaging6. 8888888888 upang di panira&an ngmga4. 8888888888.

  . Pagpapaganda ng !a&anan

Ang nag-aanyong damit ngta&anan ay ang paglalagay ng +. 8888888888. Ang#. 888888888 ay ka&oy na disenyo natumatakip sa ka"ad na sabitan ngkurtina. 1a pag-aayos ng bulaklak angprinsipyong0.8888888888888 6. 8888888888 at4. 88888888888888 ay karani"ang

sinusunod.

Malinis nakaayon dekorasyonLangit tao lupa*orni%e kurtina ?alan%esilid-aralan mu"ebles peste

I<. 7aragdagang-Ga"ain+. Ang ba"at pangkat ay nagpapakita

ng iba/t ibang kaayusan ng bulaklak.

#. Magpalabunutan ang mga pangkatng mag-aaral ng isasaga"ang pag-aayos ng bulaklak.

<. 7asunduan

Ayusin ang mga mu"ebles atkasangkapan sa H.) building ayon saprinsipyo ng kaayusan.

PETSA: December 15, 2015/ Tuesday

EPP V

I. Layunin

Nakagaga"a ng talatakdaan ng mgaga"ain ng mag-anak.

Nakasusunod sa talatakdaan ngga"ain ng mag-anak.

Naisaalang-alang ang mga salik sa

pagga"a ng talatakdaan ng ga"ain ngmag-anak.

II. Paksang-aralin: !ALA!A7DAAN NGMGA GA@AIN NG MAG-ANA7 

a. ilang ng ara" , #b. 7agamitan , tsart ng talatakdaan

ng ga"ain$ lara"an ng

mag-anak na maypinagtulungang ga"ainsa ta&anan

%. 1anggunian , batayang aklat$ da&on5;-5'( )L* #.+.#.#

III. Pamamaraan

A. Panimulang Ga"ain

Page 19: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 19/27

+. Pagsasanay , pagsasabi ng mgabata ng kanilang mga ginaga"asa ba&ay kapag ara" ng sabado.

#. alik-aral

1agutin ang mga sumusunod:+. Ang nararapat na ayos ngbulaklak sa &apag-kainanay ang 88888888888.

a. Mass arrangementb. Bloating arrangement%. Line arrangement

#. Anong karani"ang ayos angginagamit ng santan atdaisy

a. Palinya

b. Pakumpol%. Ikebana

0. Ang pagtatabing sa sabitanng kurtina ay 8888888888.

a. <alan%eb. *orni%e

%. <enetian blind6.Ang karani"ang bulaklak o

&alaman sa loob ng ba&ay ay 8888888888.

a. Hindi kailangan

b.Nagpapasigla atnagpapaganda

%. Ilagay lang kung maypanau&in

4.Ang disenyong prutas sa kurtina ayangkop sa 8888888888.

a. 1ilid-tuluganb. 7usina%. 1ilid-tanggapan

. Panlinang na Ga"ain

+. Pagganyak , lara"an ng mag-anak na may pinagtutulungangGa"ain( k"ento tungkol sa mag-anak na nagtutulungan.

#. !alasalitaan !alatakdaan kusang-loob

0. Pagbuo ng suliranin akit kailangan angtalatakdaan ng Ga"ain ng mag-anak Anu-anong Ga"ain sa inyong

ta&anan ang kailangangpagtulungan ng buong mag-anak Ibigay ang mga katangian ngtaong nagpapa&alaga sa Ga"ain akit ma&alaga ang matutongguma"a Anong magandang Ga"ain angmaaari mong ipakita sa iyongmga kamag-aral 7aibigan 1amga kasamba&ay

6. 7aranasan sa pagkatuto

6.+ Magku"ento ng isangmagulong pamama&ay ngmag-anak da&il &indinagtutulungan sa ga"aing-ba&ay. igyan ng kalutasanang k"ento mula sa sasabi&inng mga mag-aaral at itala.

6.# !alasalitaan$ gamitin sa

pangungusap6.0 Magpakita ng isang

talatakdaan ng ga"ain.Pansinin ang mga ga"ain kungmay kakayanan at kaalamanang mga magsisiga"a ngga"aing ba&ay.

6.6 Guma"a ng talatakdaanng ga"ain sa ara" ng sabadoat lingo.

*. Pang"akas na Ga"ain

+. Paglala&atAng pag&a&anda at pagga"ang talatakdaan ng ga"ain aydapat isaga"a ng buong mag-anak ayon sa kanilang mgakakaya&an at oras namaibibigay.

Page 20: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 20/27

Ang talatakdaan ng ga"ain aymakatutulong sa mabutingsama&an ng mag-anak upangmatapos agad ang mgaga"ain sa ta&anan.

Ang pagmama&al sa pagga"a$sipag$ tiyaga atpagkamalik&ain aynakapagpapaumlad sa sarili atnakatutulong sa pag-unlad ngmag-anak at ng pamayanan.

#. Pagpapa&alagaIsulat ang titik ng tamang sagot

 88888+. Makatutulong angtalatakdaan ng Ga"ain upang

a. Makaalis ng ba&ayb. Matapos ang mga Ga"ain

na pinagtulungan%. Maga"a ang gusting

Ga"ain 8888 #. Ang malayang oras aynagagamit sa

a. Paglalaba at pamamalantsab. Pagbuburda at panana&i

%. Paglilinis ng ba&ay 888880. Ang nakatakdang Ga"ain satalatakdaan ay dapat na  a. matapos sa isang ara" at

oras na dapat maisaga"a  b. matapos kinabukasan

%. ga"in kung gusto lamang  888886. 1a pagga"a ng mabibigat

ay kailangan isaalang-alangang 88888888 ng taong

gaga"a.

a. Lakasb. Oras%. Gulang

 888884. Ang mga salik sapag&a&anda ng talatakdaan ngga"ain ay 888888888888888$ 8888888888888888$88888888888888888 at 888888888888888888888.

I<. 7aragdagang Ga"ainGuma"a ng talatakdaan sa

isang ara" ng sabado. Magtala ngmga pag-aayos ng mga %abinet$At mga Ga"ain tu"ing sabado.

  <. 7asunduan+. Guma"a ng sariling talatakdaan

ng inyongmag-anak ayon sa inyong pag-

uusap.

Papirma&an sa mga magukang atkapatid upang magsilbingkasunduan

O=A1 MGAGA@AIN

 !AONGGAGA@A

 #. asa&ing muli ang katangian sa

pagga"a. Guma"a ng dula-dulaan na nagpapakita ngmabuting ga"i sa pagga"a.

0. Magbasa ng mga magaine ataklat na nagbibigay ng mga&alimba"a ng mga taong umunladang bu&ay da&il sa kasipagan sapagga"a.

December 1', 2015/ WednesdayEDI1!=I*! *H=I1!MA1 PA=!JF

December 1!, 2015/ Thursday

(P)P*+ -.*ST"AS PA.T

Page 21: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 21/27

December 1$, 2015/ Frday

( TEA-E.S -.*ST"AS PA.T

anuary & 5, 2015/"#nday Tuesday

)PP <

I. Layunin:

Natutukoy ang kagamitang

panta&anan na nakapagpapagandasa ayos ng ta&anan sa ma&usay atmatipid na pamamaraan

Nagagamit ang mga patapongkagamitan sa pagga"a ngpalamuting panta&anan

Nakagaga"a ng taniman ng&alamanplorera mula sa malakingplasti% na bote ng soCtdrink

Nasiya&an sa natapos naproyekto

II.Paksang-aralin: PAGPAPAGANDA A!PAG-

AAJO1 NG !AHANAN1A

MAH>1AJ A! MA!IPIDNA

  PAMAMA=AAN

a. ilang ng ar" - #b. 7agamitan - plasti% na bote

ng +.4 litrong soCtdrinks$ %utter$panukat

%. 1anggunian - batayang aklat$da&on 59-';(

)L* #.+.#.4

III.Pamamaraan

A.Panimulang Ga"ain

+. Pagsasanay , pagtukoy samga patapong kagamitanna maaaring magamit pa sakapaki-pakinabang naparaan.

#. alik-aral , pag-uulat ngmga gina"ang talatakdaanng mga Ga"ain ng mag-anak.

  .Panlinang na Ga"ain

+. Pagganyak , Pagpapakitang mga plorera at tanimanng &alaman na yari saplasti% na bote ngsoCtdrinks.

#. !alasalitaan  1tyropor %utter

  Paper ma%&e %ompost0. Pagbuo ng suliranin

Anu-ano ang mga paraan upang

mapanatiling malinis at maayosang kapaligiran

Anu-anong kapakinabangan angmagaga"a sa basur7aranasan saPagkatuto

0.+ asa&in ang tekso sa da&on59 ngatayang aklat

0.# Magpakitang- turo sa

pagga"a ng mga ss.-plorera na yari sa plasti%na bote ng soCtdrinks-taniman ng &alaman nayari sa plastik na nabote ng soCtdrinks.

Page 22: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 22/27

0.0 Hayaang magpkitang-ga"aang isang bata sa pagga"ang taniman ng &alaman.

 0.6 Pangkatang pagga"a ng

mga mag-Aaral ng proyekto.

*. Pang"akas na Ga"ain

+. Paglala&at , Ang mga bagay namaaari pang gamitin

Muli tulad ng plasti%$karton$ supot$ bote at ibapa ay &u"ag itaponkundi ayusin at linisin at

ga"aan ng kapaki-Pakinabang na proyekto.

#. Pagpapa&alaga#.+ Pagtatang&al ng mga

gina"a ng ba"at pangkat#.# Pagpansin sa kilos at

ga"i#.0 Isulat ang maaaring

maga"a sa nabanggit nabasura.+. Papel

#. 1tyropor0. 1upot na plasti%6. Plasti% na lagayan ng toyo$

suka$ patis at iba pa4. Aluminum na lata

I<. 7aragdagang Ga"ain

 !ipunin sa isang lalagyan tulad ngpaso o lata ang mga balat ng prutas at

gulay na mula sa pinaglinisan ng pagkainat ga"ing %ompost upang gamiting patabasa mga &alaman.

<.7asunduan

Guma"a ng mga proyektongmalik&ain mulasa ss:

a. Plasti% na baso , taniman ng mga

bagong tanim na &alamanb. 7arton , i&ubog sa ibang gamit napalamuti

%. Papel , ga"ing supot na pantinda$basket$ kurtina at iba pa.

PETSA: anuary ', !, $ 2015

EPP V

I. Layunin

Nakapagbabalak ng masustansyamura$ at sapat na pagkain para sa mag-anak.

Nasasabi ang mga sustansya ngpagkain$ mga ka&alaga&an$ at ga"ainnito sa kata"an$ at sakit na dulot sakakulangan nito.

Naipakikita ang pag&a&anda atpagluluto ng pagkain na &indi na"a"ala

ang sustansya nito.

II. Paksang-aralin : MA1>1!AN1JANGPAG7AIN NG MAG-ANA7 

a. ilang ng ara" - 0b. 7agamitan - tsart ng tatlong

pangkat ng pagkain$ tsart ng mga

Page 23: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 23/27

sustansya ng pagkain( lara"an ngmga pagkain( lara"an ng mga sakitna dulot ng kakulangan sa sustansyang pagkain

%. 1anggunian - batayang aklat$

da&on '+-'9( )L* #.+.0.+

III. Pamamaraan

A. Panimulang Ga"ain

+.PagsasanayIlagay sa ba"at &anay ang lara"anng pagkain na angkop sa ba"atpangkat.

 #. alik-aral

Pagtatang&al ng proyektongnilik&a mula sa patapongkagamitan.

  . Panlinang na Ga"ain

  +. Pagganyak , Pagpapakita nglara"an ng mag-anak na maymaraming anakkaunti anganakstreet Camily at uri ng pagkainna naka&ain sa mesa.

  #. !alasalitaan Marasmus sustansya

 alanseng pagkaineropt&almia

  0. Pagbuo ng suliraninakit kailangan ng mag-anak ang

masustansyang pagkain

  6. 7aranasan sa pagkatuto  Pagpapakita ng lara"an ngpagkain at pagsasabi ngsustansyang dulot nito.

Mangga - bitamina *Manok - ProtinaMalunggay - bitamina A DGatas - protina

Isda - protina7anin - %arbo&ydratesDilis - %al%iumNoodles - %arbo&ydrates$

mi%ronutrients*arrots - bitamina at

beta-%arotine

6.+ Magpakita ng ibat ibang uri ngpagkain

  at pangkatin ito ayon sa

sustansyang dulot nito sakata"an.

6.# Magpakita ng ibat ibang sakitsan&i ng kakulangan sasustansyang kailangan ngkata"an. Ipali"anag ang mgada&ilan ng sakit sa kakulanganng sustansya ng "astongpagkain.

6.0 Magtala ng mga pagkain at isulatang sustansyang dulot at sakitna maii"asan.

6.6 Magluto ng sumusunod atipali"anag kung paanomapapanatili ang sustansya ngpagkain.

 !agapagsaayos

ng  kata"an

 !agapagbuo  ngg  kata"an

 !agapagbigay init atlakas ngkata"an

Page 24: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 24/27

a. Lumpiang sari"ab. *&opsuey%. Okoy na kalabasad. Pansit guisado

*. Pang"akas na Ga"ain

+. Paglala&at , ma&alagangmalaman ang mga sustansya ngpagkain upang matamo ng mag-anak ang "astong kalusugan sapamamagitan ng "astong pagpiling pagkain.

#. Pagpapa&alagaPagtapatin ang Hanay A at Hanay

. Isulat lamang ang titik ngtamang sagot.

Hanay A Hanay

 88888+. Protina a. gulay at prutas 88888#. *arbo&ydrares b. dilis 888880. Mineral %. kamote 888886. itamina d. 7arne ngbaboy

I<. 7aragdagang Ga"ain

Itala ang sangkap na lulutuin nginyong pangkat. Isulat ang mgasustansyang dulot at sakit namaii"asan.

<. 7asunduan

 !akdang-aralin

Magtala ng inyong ulam at pagkainnang nakaraang sabado at linggo. 1uriinkung may naku&ang sustansya sa pagkainang mag-anak sa idinulot na pagkain atisulat ito.

Halimba"a:

>lam ng sabado 88888888888888888888 

Mga 1angkap 1ustansyangdulot

+. 888888888888888 888888888888888888 #. 888888888888888 888888888888888888 0. 888888888888888 888888888888888888 6. 888888888888888 888888888888888888 4. 888888888888888 888888888888888888 

7aninMeryendaPrutas

>lam ng Linggo 88888888888888888888 

Mga 1angkap 1ustansyangdulot

+. 8888888888888888 8888888888888888888#. 8888888888888888 88888888888888888880. 8888888888888888 88888888888888888886. 8888888888888888 88888888888888888884. 8888888888888888 8888888888888888888

7anin

MaryendaPrutas

Inde oC Mastery

No.oC Items

@isdom

*ourage

Loyal

 !rust-"ort&y

 oy Lo?e

Indust

y

 

Page 25: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 25/27

PETSA: anuary 11, 201'/ "#nday

EPP V

I. Layunin

Natatalakay ang mga bagay nadapat isaalang-alang sa pagbabalak ngpagkain.

Nakapagbabalak ng masustansya$mura$ at sapat na pagkain para sa mag-anak.

Nakagaga"a ng Menu ng pagkainng mag-anak na may pagsasaalang-alang sa mga sustansyang kailangan ng

kata"an.

II. Paksang-aralin: PAGAALA7 NGPAG7AIN NG

MAG-ANA7 

a. ilang ng ara"- #b. 7agamitan - tsart$

resipi  Menu guide

%. 1anggunian - batayang aklat$

da&on '-96: )L* #.+.0.#

III. Pamamaraan

A. Panimulang Ga"ain

+. Pagsasanay , gamitin ang tsartng sustansya ng pagkain -pagsusuri ng pagkain.

#. alik-aral - Pagtalakay sa mgasakit na dulot ng kakulangan ng

sustansya sa pagkain.

. Panlinang na Ga"ain

+. Pagganyak , Pagsasadula ngisang pangkat tungkol sa maayosna pagbabalak ng pagkain ngmag-anak. Pa&u&ulaan sa mga

manonood kung tungkol saan angisinadula.

#. !alasalitaanMenu resipi badyet

0. Pagbuo ng suliranin

akit dapat isaalang-alang angedad at traba&o sa pagbabalak ngpagkain

  akit kailangan ng mga bataang &igit na maraming pagkain

Ano ang menu Anu-ano angmga dapat tandaan sa pagsulat ngmenu

6. 7aranasan sa pagkatuto6.+ !alakayin ang

pagbabalak ng pagkain ayonsa nais ng mag-anak.

6.# Guma"a ng tsart namaaaring maging gabay sapagga"a ng menu ayon sa&u"aran.

6.0 asa&in ang teksto sada&on '-9# ng batayang

aklat.6.6 Guma"a ng &u"arang

menu na ipapakita sa mgamag-aaral ang pagkain ngmag-anak para sa ara" nglingo. 1uriin at talakayin angsustansya ng pagkain nanakapaloob sa buong lingo.

*. Pang"akas na Ga"ain

+. Paglala&atMa&alagang isaalang-alangang mga salik sa pagbabalakng pagkain upang maibigayang kailangang sustansya atpagkain ng ba"at kasapi ngmag-anak.

#. Pagpapa&alaga

Page 26: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 26/27

a. Hanapin ang mga salitangbinasa sa pagbabalak ngpagkain ng mag-anak.Maaaring ito ay nakasulat ngpa&alang o patayo.

H H * > ! = A P N N O M P 1G A @ A I N G B P A G L > L > !I L H I L A N G D ) * A @P A G A A L A 7 N G M ) N >= G 7 ) D A D P ! A A 1 L N O L> A P J I A A = I 1 A ! > J A ! A M ) P A N N N J L 1 L MA 1 > 1 ! A N 1 J A H O N A > >1 A = @* H A ) L @ 7 ! I 7 > L ! > = A

D 1 B ! G M O N P A * =

b. 1agutan ang mga sumusunod:+. akit ma&alaga ang

pagsasaalang-alang ngbadyet ng mag-anak sapagbabalak ng pagkain

#. Anu-ano ang ba&agi ng&u"arang menu

0. Anu-ano ang mga pagkaingangkop i&ain sa mgabatang nag-aaral akit

6. Anu-ano ang mga pagkaingangkop i&ain sa mgamatatanda akit

4. Guma"a ng isang menu saara" ng lingo na maymaraming sustansya ngpagkain ang napapaloob.

I<. 7aragdagang Ga"ainMagbalak at guma"a ng pagkaing

balan%e sa sustansya para sa isangara" ng 1abado at Linggo.

<. 7asunduan

Itala ang inyong kinain sa tatlongmagkakasunod na ara". 1uriin kunganong sustansya ng pagkain ang

madalas ninyong kainin. 1uriin kungbalan%e ang sustansya ng mga kinakain.

Petsa: January 12, 2015EPP V

I - Layunin:Nakikiba&agi sa pagbabalik aral ng mga nagdaang aralin bilang pag&a&anda

sa Ikatlong Marka&ang Pagsusulit.

II- Mga Nilalaman

Paksa: alik- aral sa mga natapos na paksa7agamitan : atayang aklat sa )PP < $ !est Paper1anggunian: atayang aklat sa )PP <

Page 27: Lesson Plan Epp

7/25/2019 Lesson Plan Epp

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-epp 27/27

Pagpapa&alaga: PakikiisaPagkamatapat

III - Pamamaraan

A. Pag&a&anda

. Paglala&ad ng aralin+. Pagganyak#. !iyak na aralina. Panuntunan sa pakikila&ok sa pagbabalik aral ng mga natapos na aralin.b. Pagtatanungan ng mga bata sa pagsubaybay ng guro

*. Paglala&at

Ang maayos na pagbabalik aral sa mga natapos na paksa ay malaking tulongupang makaku&a ng mataas na marka sa pagsusulit.

I< - 7asunduan

Pag&andaan o magre?ie" pa uli sa ba&ay para sa Ikatlong Marka&ang Pagsusulit.