ikalawang markahan 1

7
Ikalawang Markahan I layunin: 1. Natutukoy ang ma kasapi ng pamilya. 2. Nakalalahok ng masigla sa mga gawain. II Pagsang Aralin A. Pagkilala sa mga kasapi ng pamilya. B. Sanggunian Araling Panlipunan Teaching Guide Grade I (Quarter 1 & 2) pp. 78-79 Araling Panlipunan 1 - 2 Curriculum guide p.7 C. Konsepto Ikaw ay isang bahagi ng isang pamilya May pamilyang maraming kasapi. May pamilya ring kaunti ang kasapi. May ibat ibang kasaping bumubuo sa inyong pamilya. D. Proseso E. Kagamitan Larawan, pocket chart, manila paper F. Integration Musika, mathematika, ESP III Pamamaraan A. Panimulang Gawain 1. Pamukaw – siglang Gawain Awit Nanay, Tatay gusto ko ng tinapay Ate, Kuya gusto ko ng kape Ang lahat ng gusto ko ay susundin ninyo Ang magkakamali ay pipingutin ko Isa, isa, dalawa, isa, dalawa, tatlo Isa, dalawa, tatlo, apat, Isa, dalawa, tatlo, apat,lima …. 2. Palalahad Pagkilala sa mga kasapi ng pamilya Illustrasyon Larawan ng bawat kasapi ng pamilya sa bawat kahon. Pagtuturo at Paglalarawan 4. Pagatatalakay Sino – sino ang bumubuo sa pamilya? Ilan ang kasapi ng inyong pamilya? Sino – sino ang iba ninyong kasama sa bahay? 5. Kasanayang Pagpapayaman Lumapit sa mesa at kumuha ng isang larawan at ipakita sa klase kung sinong kasapi ng pamilya ito. 6. Kasanayang Pagkabisa Pagpangkatin ang mga bata sa apat. Ang bawat pangkat ay kumuha ng larawan ng kasapi ng pamilya sa kahon at ididikit ito sa manila papering sunod – sunod nakasapi ng pamilya. 7. Paglalahat Tata Nana At Buns Lol Kuya Lola Lol Lola Tata Nana At Buns Kuya

Upload: richard-manongsong

Post on 03-Jan-2016

1.064 views

Category:

Documents


55 download

DESCRIPTION

asdfxfxxcg

TRANSCRIPT

Page 1: Ikalawang Markahan 1

Ikalawang Markahan

I layunin:1. Natutukoy ang ma kasapi ng pamilya.2. Nakalalahok ng masigla sa mga gawain.

II Pagsang AralinA. Pagkilala sa mga kasapi ng pamilya.B. Sanggunian

Araling Panlipunan Teaching Guide Grade I (Quarter 1 & 2) pp. 78-79Araling Panlipunan 1 - 2 Curriculum guide p.7

C. KonseptoIkaw ay isang bahagi ng isang pamilyaMay pamilyang maraming kasapi. May pamilya ring kaunti ang kasapi. May ibat ibang kasaping bumubuo sa inyong pamilya.

D. ProsesoE. Kagamitan

Larawan, pocket chart, manila paperF. Integration

Musika, mathematika, ESP

III PamamaraanA. Panimulang Gawain1. Pamukaw – siglang Gawain

Awit

Nanay, Tatay gusto ko ng tinapayAte, Kuya gusto ko ng kape

Ang lahat ng gusto ko ay susundin ninyoAng magkakamali ay pipingutin ko

Isa, isa, dalawa, isa, dalawa, tatloIsa, dalawa, tatlo, apat,

Isa, dalawa, tatlo, apat,lima ….

2. PalalahadPagkilala sa mga kasapi ng pamilyaIllustrasyonLarawan ng bawat kasapi ng pamilya sa bawat kahon.

3. Pagtuturo at Paglalarawan4. Pagatatalakay

Sino – sino ang bumubuo sa pamilya?Ilan ang kasapi ng inyong pamilya?Sino – sino ang iba ninyong kasama sa bahay?

5. Kasanayang PagpapayamanLumapit sa mesa at kumuha ng isang larawan at ipakita sa klase kung sinong kasapi ng pamilya ito.

6. Kasanayang PagkabisaPagpangkatin ang mga bata sa apat. Ang bawat pangkat ay kumuha ng larawan ng kasapi ng pamilya sa kahon at ididikit ito sa manila papering sunod – sunod nakasapi ng pamilya.

7. PaglalahatSino – sino ang mga kasapi ng pamilya?Ilan ang kasapi ng pamilya ninyo?

8. PagpapahalagaIgalang at mahalin ang bawat kasapi ng pamilya.

9. Pahuling PagtatayaTukuyin ang mga larawan ng mga kasapi ng pamilya.

1.

2.

3.

4.

5. at

IV Kasunduan

Idikit sa notebook ang mga larawan ng pamilya

ninyo.

Tatay Nanay Ate Bunso

Lolo

Kuya

Lola

Lolo Lola Tatay Nanay Ate

BunsoKuya

Lolo

Lola

Tatay

Nanay

KuyaKuya Bunso

Page 2: Ikalawang Markahan 1

I Layunin1. Nailalarawan ang bawat kasapi ng pamilya

sa pamamagitan ng likhang sining.2. Naipapakita ang pagiging malikhain.

II Paksang AralinA. Paglalarawan ng bawat kasapi ng pamilya.B. Sanggunian

Araling Panlipunan K to 12 Curriculum Guide p.7Araling Panlipunan Teaching Guide Grade I (quarter 1 & 2) pp. 78 – 79

C. KonseptoIkaw ay bahagi ng isang pamilya.May ibat ibabg kasapi ang bumubuo sa inyong pamilya.May pamilyang marami ang kasapi. May pamilyang ring kakaunti ang kasapi.

D. ProsesoE. Kagamitan

Larawan, lapis, crayons, typewritingF. Integration

Musika, sining

III PamamaraanA. Panimulang gawain1. Pamukaw – siglang Gawain

Pag – awit ng mga bata sa awiting Nasaan KA Tatay p. 62

2. PaglalahadMga bata kumuha kayo ng typewriting, lapis at crayon gumuhit kayo ng isang bahay katulad nito at iguhit sa loob nito ang pamilya ninyo.

3. Pagtuturo at Paglalarawan4. Pagtalakay

Anu-ano ang masasabi ninyo sa inyong pamilyang iginuhit?Ano ang nabuo ninyo sa inyong iginuhit?Sino-sino ang bumubuo sa inyng iginuhit?

5. Kasanayang PagpapayamanKuwento tungkol sa pamilya. Sariling likha o pakitingnan sa pahina 81 – 82 sa Araling Panlipunan Teaching Guide.

6. Kasanayang PagkabisaBar Graph pakitingnan sa pahina 83 Araling Panlipunan Teaching Guide.

7. Paglalahat

Ikaw ay isang bahagi ng isang pamilya.May ibat ibang kasapi ang bumubuo sa iyong pamilya.May pamilyang marami ang kasapi. May pamilya ring kakaunti ang kasapi.

8. PagpapahalagaPaano ninyo naipapakita ang inyong pagiging malikhain?

9. Panghuling PagtatayaPagsama-samahin ang mga ginawa ninyong likhang sining ng pamilya para tayo ay makabuo ng isang family guilt.

IV KasunduanMagdala ng larawan na ginawa ni Tatay, ni

Nanay, Ate, Kuya at Bunso.

Page 3: Ikalawang Markahan 1

I LayuninNaipapakita ang ibat ibang papel na

ginagampanan ng bawat kasapi ng pamilya sa pamamagitan ng isang concept map o graphic organizer.

II Pakang AralinA. Aralin 1.2 Ang Bahaging Ginagampanan ng

mga kasapi ng Aking PamilyaB. Sanggunian

Araling Panlipunan Teaching Guide pp. 88-97K to 12 Araling Panlipunan Curriculum p.7

C. KonseptoAng bawat kasapi ng iyong pamilya ay mahalaga. Bawat isa sa kanila ay may bahaging ginagampanan sa inyong pamilya.

D. PrsesoIbat ibang papel na ginagampanan ng bawat kasapi ng pamilya.

E. KagamitanKwentong pambata, larawan, papel, stick

F. IntegrationFilipino, musika

III PamamaraanA. Panimulang Gawain

1. Pamukaw-silang GawainPagpapakita ng larawan o tunay na bagay ng sumusunod at pagbibigay ng kahulugan.1. papel de liha2. pang- isis3.Ikaw anong gawaing bahay ang alam mo?Sino ang palaging nakikitang may ginagawa

ng gawaing bahay tulad ng paglilinis, pagkukumpuni ng sirang gamit at pagluluto.

2. PaglalahadPagbasa ng kwentong pinamagatang “Papel de Liha” na isinulat Ompong Remegio at iginuhit ni Beth Parocha – Doctolero. (pakitingnan Teaching Guide Araling Panlipunan pp. 90-91

3. Pagtuturo at Paglalarawan4. Pagtalakay

a. Sino ang palaging gumagawa ng trabahong bahay sa ating kwento?

b. Anu-ano ang mga binabanggit na ginawa nila?

c. Sa inyong bahay sino naman ang gumagawa nito?

d. Bakit kaya kailangang gawing ang mga gawaing bahay na ito?

e. Sino ang nakapansin ng palaging ginagawa ni Nanay?

f. Ano ang sinabi niya? Sino ang nakarinig nito?

g. ano ang naramdaman ng bata ng marinig niya ito?

h. Naintindihan ban g bata ang binanggit ni Tita Maring?

i. Ano ang ginawa ng bata para maintindihan niya?

j. Ano ang nangyari sa bata? Sino ng nagalaga sa kanya? Ano ang kanyang naisip?

k. Ano ang paliwanag ni Nanay sa sinabi ni Tita Maring?

l. Ano ang naisip ng bata? Ano ang naramdaman niya?

5. Kasanayang PagpapayamanTula na pinamagatang “ Ang Aming Mag-anak” (tingnan sa pahina 95 teaching Guide.

6. Kasanayang pagkabisaa. Sa ating tula, ilan ang kasapi ng

pamily?b. Sino – sino ang mga ito?c. Ano ang nararamdaman ng

pamilya?d. Paan mo ito nasabi?e. Anu-ano ang ginagawa nila sa isat

isa?f. Sa inyong palagay, tama kya ito?

Bakit oo, o bakit hindi?7. Paglalahat

Sino-sino ang mahalaga sa nyong pamilya?Anu-ano ang ginagampanan nila?

8. PagpapahalagaMasaya ang pamilyang nagtutulungan at nagmamahalan.

9. Pahuling PagtatayaIllustrasyon: larawan ng stick puppet.

Page 4: Ikalawang Markahan 1

Gamit ang ginawang puppet. Sabihin ninyi ang pang-araw araw na gawain ng bawat kasapi ng inyong pamilya. Ipakita rin qng paano nagtutulungan ang bawat kasapi.

IV kasunduanGamit ang larawan ng dalawang kamay,

ipasulat sa patlang ang tawag ng mga mag-aaral sa kanilang ama at ina o kanilang taga pag-alaga. Iguhit sa loob ng bawat daliri ng larawan ng kamay ang ibt ibang gawain ng kanilang magulang o taga pag-alaga sa kanilang bahay.

Page 5: Ikalawang Markahan 1

I LayuninNakabubuo ng sariling kwento o mga

tungkulin tungkol sa pang-araw araw na gawain ng mga kasapi ng pamilya.

II Pagsang AralinA. Aralin 1.3 Ang Aking Tungkulin sa PamilyaB. Sanggunian

Araling Panlipunan k to 12 Curriculum Guide p.7

C. KonseptoNakabubuo ng sariling kwento o o mga tungkulin sa pang araw-araw na gawain ng mga kasapi ng pamilya.

D. ProsesoE. Kagamitan

LarawanF. Integration

Musika, sining, ESP

III PamamaraanA. Panimulang Gawain

1. Pamukaw siglang GawainAwit“Masaya Kung Sama-sama”Teaching Guide p.97

2. PaglalahadMay larawan akong ipapakita ito ay tungkol sa isang araw ng mga gawain sa pamilya ni Ben

3. Pagtuturo at PaglalarawanIlarawan ang ginagawa ni Ben sa bawat larawan.

4. Pagtatalakaya. Ano ang napansin mong ginagawa

ni Ben at kanyang mga kapatid?b. Sa inyong plagay, tama ba ang

ginawa nila?bakit?c. Ano kaya ang nararamdaman ng

mga magulang ni Ben sa ginagawa nilang magkakapatid?

5. Kasanayan PagpapayamanSuriing mabuti ang larawang nkatala sa

tsart. Tukuyin kung alin sa mga ito ang nagpapakita ng pagtupad sa tungkulin.

Iguhit ang masayang muka sa mga larawang nagpapakita ng pagtupad sa tungkulin at malungkot na muka naman sa hindi nagpapakita na pagtupad sa tungkulin

Gawain o Illustrasyon: pakiguhit ang mga gawaing nakatala .Paglilinis ng bahay (batang nagwawalis ng sahigPag-iwan ng mga nakakalat na laruan matapos maglaroPagkalat ng bag at sapatos pag-uwi galing sa paaralanPagmamano sa TatayPagliligpit ng pinagkainan

6. Kasanayang PagkabisaGabayan ang mga mag-aaral sa pag-analisa ng tsart ng kanilang mga tungkulin sa kanilang pamilya. Pagyan ng tsek ang mga natutupad nilang tungkulin sa bawat araw.Mga tungkulin sa pamilya

mon tue wed thur fri

Naglinis ng pinagtulugan

May mgkakapatd na bagong gising. Naliligpit si Ben ng Kanyang Pinagtulugan.

Si Ben at isang kapatid nagliligpit ng pinagkainan habang ang ate ay naghuhugas ng plato

Nahain ng pagkain at naglagay ng mga plato at baso sa mesa si Ben at nkakabatang kapatid

Si Ben at grade 3 na kapatid na naglilinis ng bakuran

Si Ben at 2 kapatid na lalaki na nagdidilig ng halaman

Si Ben at tatlong mga kapatid galing sa paaralan ay nagmamano sa Nanay

Page 6: Ikalawang Markahan 1

Naghahanda ng hapagkainan

Nagliligpit ng kinainanNaghuhugas ng platoNaglilinis ng bahay

7. PaglalahatAnu-ano ang mga tungkulin dapat nating gampanan bilang kasapi ng pamilya.

8. PagpapahalagaAng mga tungkulin ay mga bagay na dapat mong gawin upang mapanatili ang kaayusan, katahimikan at masayang pagsasama sa isang pamilya.

9. Panghuling PagtatayaIguhit kung nakaganap ka sa tungkulin at kung hindi.1. Naglalagay ka ng baso sa mesa.2. Nagdilig ng halaman.3. Naglalaro ka lamang.4. Nanood k lamang ng T.V.5. Pagliligpit ng mga laruang nakakalat.

IV KasunduanMagdala bukas ng family picture.