lesson plan in filipino grade 7 ict based

Upload: chel101

Post on 14-Jan-2016

427 views

Category:

Documents


24 download

DESCRIPTION

lesson plan

TRANSCRIPT

ICT-BASED LESSON PLAN IN FILIPINO

GRADE 7

GuroAndres P. Castillo

AsignaturaFilipino

AntasGrade 7

PaksaNapagawi ako sa Mababang Paaralan (Tula)

DURATION

*Buong Aralin3 Oras

*Araling base sa ICT3 Oras

Produkto ng GawainPagsulat ng tula

Layuning sa Pagkatuto1. Naibibigay ang kahulugan ng mga salita batay sa pagkakagamit sa tula;2. Nakapagbabahagi ng sariling karanasan na may kaugnayan sa akda sa pamamagitan ng kolaboratibong gawain;3. Nakasusulat ng isang tula na may kaugnayan sa edukasyon.

Layuning ICT1. Nakasusulat ng tula sa BLOG 2. Nakagagawa ng isang POSTER gamit ang tulang isinulat

Produktong ICTPoster

Kagamitang ICTComputer, projector, interactive white board

Pagkakasunod-sunod ng mga GAWAINUNANG ARAW1. Introduksyon, Presentasyona. Oras na kakailanganin

1 Oras

b. Gawain ng guro

1. Magpapakita ang guro ng mga larawan at tutukuyin ng mga mag-aaral kung sino ang tinutukoy batay sa ibinigay na paglalarawan gamit ang interactive white board.

2. Ibibigay ng guro ang talasalitaan at ibibigay ng mga mag-aaral ang kasing kahulugan ng mga salita gamit ang interactive white board.

3. Magbabahagi ang mga mag-aaral ng kanilang karanasan noong silay nasa elementarya.

4. Pagbibgay input ng guro tungkol sa sumulat sa tula.

5. Ipababasa ng guro ang paksang tatalakayin Napagawi AKo sa Mababang Paaralan

6. Tatalakayin ang tula sa pamamagitan ng pagsagot sa mga tanong.

7. PAgbibigay ng maikling PAGSUSULIT gamit ang HOT POTATOES

8. Pagbibigay panuto sa pagsulat ng tula.

9. Bibigyan ng guro ang mga mag-aaral ng 25 minuto para sa pagsulat ng tula.

10. I-post sa 7-GOLD.BLODSOT.COM ang ginawang tula.11. Pagbibigay feedback sa kahinaan at kalakasan ng tula at pagbibigay ng feedback sa isinulat ng tula.

c. Gawaing ng mag-aaral

1. Tutukuyin ng mga mag-aaral kung sino ang tinutukoy batay sa mga ibinigay na paglalarawan.

2. Sasagutan ng mga mag-aaral ang talasalitaan. Ibibigay nila ang kasingkahulugan ng mga salita gamit ang interactive white board.3. Magbabahagi ng mga karanasan noong sila ay nasa elementarya.

4. Pagbibigay ng karagdagang impormasyon tungkol sa may akda ng tula.

5. Pagbasa sa paksang Napagawi ako sa mababang Paaralan

6. Makikibahagi sa pagtalakay sa tula.

7. Magkakaroong ng maikling pagsusulit gamit ang HOT POTATOES.

8. Aalamin ang panuto sa pagsulat ng tula.

9. Pagsulat ng tula sa loob ng 25 minuto.

10. I-post sa http://www.7-gold.blogspot.com11. ang ginawang tula. d. Pagbibigay ng feedback Puna, Feedback at Marka sa isinulat na tula batay sa ibinigay na pamantayan.e. ICT resources

Laptop, projector, interactive board

IKALAWANG ARAW2. Pagpapayamanf. Oras na kakailanganin

1 Oras

g. Gawain ng guro

1. Papangkatin ng guro ang mga mag-aaral sa apat na grupo at bibigyan ng bawat pangkat ng gawain.

a. PANGKAT-1 Susulat ng limang talata tungkol sa mga magagandang karanasan noong nasa elementarya.b. PANGKAT-2 Bubuo ng AWIT/RAP tungkol sa kahalagahan ng pag-aaral.c. PANGKAT-3 Bubuo ng PICK-UP LINES tungkol sa mga bagay na makikita sa paaralan.2. Bibigyan ng guro ng 45 minuto para sa gawain

3. Magbibigay panuto ang guro sa mga mag-aaral.4. Iuulat nila sa klase ng isang miyembro ng bawat pangkat ang kanilang gawain gamit ang Powerpoint. Puntahan ang website na http://faculty.washington.edu/robinet/poster.html para sa paggawa ng Powerpoint Presentation.5. Tatalakayin ang mga sagot sa iniulat ng bawat pangkat.

h. Gawaing ng mag-aaral

1. Aalamin ng bawat grupo ang naiatang na gawain sa kanila.

2. Tatapusin ng mga mag-aaral ang gawaing naiatang sa kanila sa itinakdang oras. Puntahan ang website na http://faculty.washington.edu/robinet/poster.html para sa paggawa ng Powerpoint Presentation.3. Aalamin ang panuto ng guro. 4. Iuulat ng isang miyembro ng bawat pangkat sa klase ang ginawa gamit ang Powerpoint. Puntahan ang website na http://faculty.washington.edu/robinet/poster.html para sa paggawa ng Powerpoint Presentation.5. Makikibahagi sa pagtalakay sa mga sagot ng kapwa mag-aaral.i. Pagbibigay ng feedback

j. ICT resources

Laptop, projector, interactive white board

IKATLONG ARAW3. Pagpapalawigk. Oras na kakailanganin

1 Oras

l. Gawain ng guro

1. Magbibigay panuto ang guro para sa gagawing POSTER.

2. Puntahan ang mga WEBSITE para sa paggawa ng POSTER

a. http://www.blockposters.com/b. http://library.nymc.edu/access/create_PPposter.cfmc. http://www.youtube.com/watch?v=IJUIoyi7hbQ3. Gabayan ang mga mag-aaral sa pakikibahagi sa paggawa POSTER 4. Iuulat ng isang miyembro ng bawat pangkat ang resulta ng kanilang ginawang POSTER sa klase.

5. Pangungunahan ng guro ang pagtalakay sa ginawang POSTER at pagbibigay ng puna sa kalakasan at kahinaan ng ginawang POSTER.

6. Bibigyan ng marka ng guro at mga mag-aaral ang bawat grupo para sa gagawing POSTER gamit ang rubrics.

m. Gawaing ng mag-aaral

1. Aalamin ng mga mag-aaral ang panuto para sa gagawing POSTER.

2. Puntahan ang mga WEBSITE para sa paggawa ng POSTER

d. http://www.blockposters.com/e. http://library.nymc.edu/access/create_PPposter.cfmf. http://www.youtube.com/watch?v=IJUIoyi7hbQ3. Makikibahagi ang mga mag-aral sa paggawa POSTER

4. Iuulat ng isang miyembro ng pangkat ang resulta ng kanilang ginawang POSTER sa klase.

5. Makikibahagi sa pagbibigay ng puna batay sa kalakasan at kahinaan ng ginawang POSTER.

6. Makikibahagi sa pagbibigay ng marka sa ginawang POSTER ng bawat grupo.

n. Pagbibigay ng feedback

0. ICT resources Laptop, projector, interactive white board

Rubrics sa Pagsulat ng tula

5 puntos3 puntos

Paggamit ng elemento ng tula

Nagamit ang dalawang elemento ng tula sukat at tugma.

Hindi masyadong nagamit ang dalawang elemento ng tula ang sukat at tugma.

5 puntos3 puntos

Maayos ng Ideya

Maayos ang daloy ng ideya sa tula.Hindi masyadong maayos ang ideya ng tula.

Rubrics sa paggawa ng Poster

5 puntos3 puntos

Pagkamalikhain

Naging malikhain sa paggawa ng posterHindi masyadong naging malikhain sa paggawa ng poster

5 puntos3 puntos

Angkop ang Larawan/background na ginamitAngkop ang larawan/background na ginamit sa posterHindi masyadong angkop ang ginamit na larawan/background sa poster

Rubrics sa Pag-uulat

5 puntos3 puntos

Powerpoint presentationMaayos ang ginawang powerpoint presentation sa kanilang ulat. Gumamit ng mga effects at transition sa bawat slide.Hindi masyadong naging maayos ang ginawang powerpoint presentation sa kanilang ulat. Hindi masyadong gumamit ng effects at transition sa bawat slide.

Pag-uulatMaayos ang daloy ng ginawang pag-uulat sa klase. Hindi masyadong naging maayos ang ginawang pag-uulat sa klase.

Amazing! U have maximized the use of multimedia, - introduced e-learning kahit na in tagalong!

BINABATI KITA!!! You can still improve your activities per day...

Wow... maayos ang pagkagawa ng lesson mo..

Wow, you were able to integrate ICT in your subject. Other Filipino teachers are really finding it difficult to integrate ICT in their lessons. Kudos!

I wonder if you can finish it on time

Wow! You have already samples of materials.

Wow! Well presented lesson plan integrating multimedia resources.

Please check your objectives if it fit your evaluation

Good but it would be very nice if the analytic rubrics are well developed. I mean, the descriptor of each criteria should have been discussed well

Wow! This will be a good kind of plan

Wow Rubrics and internet sources are available.Nice work but add some evaluation. I wonder if you could still explore more interactive activities since we already have UNESCOs resources. (Very good plan, I admire creating such (Filipino subject) using the multimedia integration. You must be a very good teacher sir.

Wow! Sadyang makabuluhan ang mga aralin. Sana maging estudyante ako sa araling ito.

Wow... very good!

Way to go!!! =)

(wow(_1482986130/PAGTALAKAY SA TULA.flipchart

Rubrics sa Pagsulat ng tula

5 puntos

3 puntos

Paggamit ng elemento ng tula

Nagamit ang dalawang elemento ng tula sukat at tugma.

Hindi masyadong nagamit ang dalawang elemento ng tula ang sukat at tugma.

5 puntos

3 puntos

Maayos ng Ideya

Maayos ang daloy ng ideya sa tula.

Hindi masyadong maayos ang ideya ng tula.

_1482986133/pagsusulit sa HOt potato.htm

Index

=>

Pagsusulit sa Paksang Napagawi Ako sa Mababang Paaralan (Tula)

Quiz

Show all questions

Sino ang persona sa tula??doktor

?inhenyero

?matanda

?karpintero

Ito ang tawag natin sa tulang nagsasalaysay??tulang pasalaysay

?tulang kombensyunal

?tulang malaya

?tulang patnigan

Siya ang sumulat ng tulang Napagawi Ako Sa Mababang Paaralan?Antonio Luna

?Lamberto Antonio

?Luna Lamberto

?Antonio Lamberto

Bakit hindi nakatapos ng pag-aaral ang persona ng tula??maagang naulila

?napabarkada

?nahumaling sa DOTA

?maagang nag-asawa

Alin sa mga gamit ng karpintero ang ginagamit na pampatag ng kongkretong semento bago patuyuin??lagari

?martilyo

?radela

?pako

OK

Index

=>

Rubrics sa paggawa ng Poster

5 puntos

3 puntos

Pagkamalikhain

Naging malikhain sa paggawa ng poster

Hindi masyadong naging malikhain sa paggawa ng poster

5 puntos

3 puntos

Angkop ang Larawan/background na ginamit

Angkop ang larawan/background na ginamit sa poster

Hindi masyadong angkop ang ginamit na larawan/background sa poster

Rubrics sa Pag-uulat

5 puntos

3 puntos

Powerpoint presentation

Maayos ang ginawang powerpoint presentation sa kanilang ulat. Gumamit ng mga effects at transition sa bawat slide.

Hindi masyadong naging maayos ang ginawang powerpoint presentation sa kanilang ulat. Hindi masyadong gumamit ng effects at transition sa bawat slide.

Pag-uulat

Maayos ang daloy ng ginawang pag-uulat sa klase.

Hindi masyadong naging maayos ang ginawang pag-uulat sa klase.

_1482986131/pagsusulit sa HOt potato.htm

Index

=>

Pagsusulit sa Paksang Napagawi Ako sa Mababang Paaralan (Tula)

Quiz

Show all questions

Sino ang persona sa tula??doktor

?inhenyero

?matanda

?karpintero

Ito ang tawag natin sa tulang nagsasalaysay??tulang pasalaysay

?tulang kombensyunal

?tulang malaya

?tulang patnigan

Siya ang sumulat ng tulang Napagawi Ako Sa Mababang Paaralan?Antonio Luna

?Lamberto Antonio

?Luna Lamberto

?Antonio Lamberto

Bakit hindi nakatapos ng pag-aaral ang persona ng tula??maagang naulila

?napabarkada

?nahumaling sa DOTA

?maagang nag-asawa

Alin sa mga gamit ng karpintero ang ginagamit na pampatag ng kongkretong semento bago patuyuin??lagari

?martilyo

?radela

?pako

OK

Index

=>

_1482986128/TALASALITAAN.flipchart

_1482986129/PAGBASA SA TULA.flipchart

_1482986127/MOTBASYON.flipchart