detailed lesson plan

3
I. Layunin Nakabubuo ng isang talata sa isang pangyayaring nasaksihan. Natututong magsulat ng isang talaarawan. Napapahalagahan ang tamang paggamit ng teknolohiya. II. Paksang Aralin a. Paksa: Pagbuo ng talata sa pangyayaring nasaksihan b. Sanggunian: Ang Bagong Batang Pinoy 2 (Filipino), pahina 490-494 c. Kagamitan: Larawan ng mga taong gumagamit ng telepono, cellphone, internet at mga kauri sa pakikipag-ugnayan sa kapwa na nasa malayong lugar. III. Pamamaraan Gawaing Pang Guro Gawaing Pang Mag-aaral A. Panimulang Gawain Class, magdasal ng tayo Magandang umaga mga bata! Bago tayo umupo, ayusin ninyo muna ang mga upuan at pulutin ang mga basurang nakakalat. (Ang guro ay magtatala ng liban) B. Balik Aral Sino ang gusting magbahagi ng kanilang takdang aralin sa harap ng klase? Very Good! Tatandaan natin na ang pagtatala ng mga impormasyon buhat sa napakinggan o nabasa ay isang paraan upang higit itong maunawaan at maisalaysay muli nang ayos. Naiintindihan ba mga bata? C. Paglalahad 1. Pagganyak Class nakikita ninyo ba ang mga larawan sa harapan? Ano-ano ang naiisip ninyo sa mga larawan? Tama ang mga sagot ninyo Sa tingin ninyo, ang mga Ama namin…. Magandang umaga din po! Ako po! Opo teacher. Opo teacher. Yung cellphone po ginagamit sa pagtawag at yung isa po gumagamit po ng skype. Yung isa naman po nagbabasa po. Positibo po.

Upload: jve-buenconsejo

Post on 15-Jul-2015

391 views

Category:

Education


7 download

TRANSCRIPT

Page 1: Detailed lesson plan

I. Layunin

Nakabubuo ng isang talata sa isang pangyayaring nasaksihan.

Natututong magsulat ng isang talaarawan.

Napapahalagahan ang tamang paggamit ng teknolohiya.

II. Paksang Aralin

a. Paksa: Pagbuo ng talata sa pangyayaring nasaksihan

b. Sanggunian: Ang Bagong Batang Pinoy 2 (Filipino), pahina 490-494

c. Kagamitan: Larawan ng mga taong gumagamit ng telepono, cellphone, internet

at mga kauri sa pakikipag-ugnayan sa kapwa na nasa malayong lugar.

III. Pamamaraan

Gawaing Pang Guro Gawaing Pang Mag-aaral A. Panimulang Gawain

Class, magdasal ng tayo Magandang umaga mga bata! Bago tayo umupo, ayusin ninyo muna ang mga upuan at pulutin ang mga basurang nakakalat. (Ang guro ay magtatala ng liban)

B. Balik Aral Sino ang gusting magbahagi ng kanilang takdang aralin sa harap ng klase? Very Good! Tatandaan natin na ang pagtatala ng mga impormasyon buhat sa napakinggan o nabasa ay isang paraan upang higit itong maunawaan at maisalaysay muli nang ayos. Naiintindihan ba mga bata?

C. Paglalahad 1. Pagganyak

Class nakikita ninyo ba ang mga larawan sa harapan? Ano-ano ang naiisip ninyo sa mga larawan? Tama ang mga sagot ninyo Sa tingin ninyo, ang mga

Ama namin…. Magandang umaga din po! Ako po! Opo teacher. Opo teacher. Yung cellphone po ginagamit sa pagtawag at yung isa po gumagamit po ng skype. Yung isa naman po nagbabasa po. Positibo po.

Page 2: Detailed lesson plan

larawan ba ay positibo o negatibo? Bakit naman positibo? Tama lahat ang mga sagot ninyo Ginagamit ito sa komunikasyon at kabuhayan. At dahil dito mas napapadali ang komunkasyon at hanapbuhay ng mga tao.

2. Pagtalakay Class buksan ang aklat sa pahina 490-491 at basahin ang teksto Class, tapos na ba basahin? Ngayon naman, anong uri ng akda ang inyong binasa? Tama, ang akdang binasa ninyo at isang diary o talaarawan Sino naman sa inyo ang nagsusulat sa Diary? Ano naman mga sinusulat ninyo sa diary? Very Good! Ang diary ay mga tala ng mga nangyayari sa araw-araw ng isang tao. Katulad ng sinabi ng inyong kamag-aaral. Ngayon naman, paano naman nakakatulong ang teknolohiya sa pamumuhay ng mga tao? Tama ang sinabi niya pero dapat gamitin ito sa tama. Ano naman ang mga impormasyong nakuha ninyo

Kasi po ginagamit po ang mga iyan para makipagkomunikasyon, pag-aaral at hanapbuhay. Opo teacher. Diary po teacher. Ako po teacher. Sinusulat kop o ang mga nangyayari sa akin sa araw-araw Teacher napapadali po ang trabaho nila tatay at nanay at napapadali po ang pakikipag-usap.

1. Napapadali po ang mga business.

2. Nababawasan naman po ang pangungulila ng mga OFW.

3. Ang pag-aaral po ay mas nagging malawak

4. Naipapakalat po ang salita ng diyos.

Page 3: Detailed lesson plan

sa diary? Tama ang mga sinabi ninyo Gagawa tayo ng talata gamit ang mga impormasyon sa pagsusulat ng talata. Dapat ang mga pangungusap ng talata ay may pagkakaugnay sa bawat isa. Dapat ito ay may isang paksa o ideya. Ang panibagong ideya ay dapat ilagay sa susunod na talata. Naiintindihan ba mga bata?

D. Pagpapahalaga

Class, maituturing ba ang mga makabagong teknolohiya ng biyaya ng Diyos sa tao? At bakit? Tama ang sinabi mo. Pero papaano ninyo naman gagamit ang mga teknolohiyang ito? Very Good!

E. Paglalahat

Ano-ano naman ang dapat tandaan sa pagbuo ng talata?

F. Paglalapat

Sumulat ng isang talata tungkol sa isang pangyayari na nasaksihan sa loob ng paaralan.

Opo teacher. Hindi po, kasi po gawa po ito ng tao. Dapat po gamitin ito sa kabutihan at hindi po sa panloloko at panlalamang at kailangan po limitahan ang paggamit

IV. Takdang Aralin

Sumulat ng talata hango sa inyong napanood sa telebisyon o kuwento ng inyong

mga magulang.