lesson plan

11
I.Layunin Sinasabi ang totoo kung saan pupunta. Ipinagtatapat kung sinu-sino ang mga kasama sa pag alis Nagsasabi ng tunay na oras ng pag alis at pagdating II.Paksang –Aralin Pagsasabi ng totoo Sanggunian: Gabay sa Kurikulum ng K to 12, Edukasyon sa Pagpapakatao, p.15 Wastong pag-uugali sa Makabagong Panahon Manual pp. 24-25 Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon, Batayang Aklat,pp.48-52 Kagamitan: tsart, larawan Pagpapahalaga: pagiging matapat sa lahat ng pagkakataon III.Pamamaraan 1.Alamin Ipakita ang larawan. Pag-usapan ang larawan. 2.Isaisip Paglalahad ng Tugma “Ang Bilin ni Ina” Ina: Kung saan ang tungo Magsabi ng totoo Kung sino ang kasama Dapat ipaalam mo. II Ang oras ng alis Pati ang pagdating Huwag kalilimutang Sabihin sa akin. Anak: Opo, Nanay, maaasahan ninyo Bawat habilin ninyo, tatandaan ko. A. Pagtatalakayan 1.Sinu-sino ang nagsasalita sa tugma? 2. Anu- ano ang bilin ni Ina sa kanyang anak? 3. Ano ang sagot ng anak? 4. Dapat bang magpaalam bago umalis ng bahay? Bakit? 5. Anu- ano kaya ang maaaring mangyari kung hindi tayo magpapaalam sa ating magulang kung aalis tayo ng bahay? 6. Mahalaga bang sabihin kung sinu-sino ang mga kasama kung aalis ng bahay? Bakit? 7. Dapat bang sabihin ang oras ng iyong pag-alis at pagdating? Bakit? 3.Isagawa A. Panuto: Pumalakpak ng tatlong beses kapag tama ang ginawa at pumadyak ng tatlong beses kapag mali ang ginawa. a. Nagpaalam si Alma na maglalaro ng isang oras. Ngunit tatlong oras na ang lumilipas ay wala pa siya. b. Si Rene ay nagsabi sa kanyang ina na pupunta sa palaruan. Sa pook-piknikan naman siya nagpunta. c. Sinabi ni Emma sa kanyang ina na mamamasyal silang magkakaklase kasama ang kanilang guro. Hindi naman kasama ang guro sa pamamasyal. d. Dumating ka sa bahay na hapon na. Sinabi mo sa Nanay na tanghali pa lamang ay nasa bahay ka na. Edukasyon sa Pagpapakatao November 28, 2012 7:25-7:55 Wednesday

Upload: richard-manongsong

Post on 03-Nov-2014

690 views

Category:

Documents


3 download

DESCRIPTION

nov 20

TRANSCRIPT

Page 1: lESSON PLAN

I.Layunin Sinasabi ang totoo kung saan pupunta. Ipinagtatapat kung sinu-sino ang mga kasama sa pag alis Nagsasabi ng tunay na oras ng pag alis at pagdating

II.Paksang –Aralin Pagsasabi ng totoo Sanggunian: Gabay sa Kurikulum ng K to 12, Edukasyon sa Pagpapakatao, p.15 Wastong pag-uugali sa Makabagong Panahon Manual pp. 24-25Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon, Batayang Aklat,pp.48-52Kagamitan: tsart, larawanPagpapahalaga: pagiging matapat sa lahat ng pagkakataon III.Pamamaraan

1.AlaminIpakita ang larawan.

Pag-usapan ang larawan.

2.Isaisip Paglalahad ng Tugma “Ang Bilin ni Ina”

Ina: Kung saan ang tungo Magsabi ng totoo Kung sino ang kasama Dapat ipaalam mo.

II

Ang oras ng alis Pati ang pagdating Huwag kalilimutang Sabihin sa akin.

Anak: Opo, Nanay, maaasahan ninyo

Bawat habilin ninyo, tatandaan ko.

A. Pagtatalakayan1.Sinu-sino ang nagsasalita sa tugma?2. Anu- ano ang bilin ni Ina sa kanyang anak?3. Ano ang sagot ng anak?

4. Dapat bang magpaalam bago umalis ng bahay? Bakit?5. Anu- ano kaya ang maaaring mangyari kung hindi tayo magpapaalam sa ating magulang kung aalis tayo ng bahay?6. Mahalaga bang sabihin kung sinu-sino ang mga kasama kung aalis ng bahay? Bakit?7. Dapat bang sabihin ang oras ng iyong pag-alis at pagdating? Bakit?

3.IsagawaA. Panuto: Pumalakpak ng tatlong beses kapag tama ang ginawa at pumadyak

ng tatlong beses kapag mali ang ginawa.

a. Nagpaalam si Alma na maglalaro ng isang oras. Ngunit tatlong oras na ang lumilipas ay wala pa siya.

b. Si Rene ay nagsabi sa kanyang ina na pupunta sa palaruan. Sa pook-piknikan naman siya nagpunta.

c. Sinabi ni Emma sa kanyang ina na mamamasyal silang magkakaklase kasama ang kanilang guro. Hindi naman kasama ang guro sa pamamasyal.

d. Dumating ka sa bahay na hapon na. Sinabi mo sa Nanay na tanghali pa lamang ay nasa bahay ka na.

e. Ang paalam ni Rita ay maglalaro. Ngunit sa palengke siya nagpunta kasama ng mga kalaro niya.

Pangkatang Gawain

Pangkat 1 Isulat ang sagot sa isang kalahating manila paperIbig mong magpunta sa isang kasayahan (perya) kasama ng iyong mga kaibigan.Sasabihin mo ba ito sa iyong Nanay? Bakit?

Pangkat 2Ang paalam ni Rita ay maglalaro.Ngunit sa palengke siya pumunta kasama ng mga kalaro niya. Ano kaya ang pwedeng manyari sa kanya?

Pangkat 3Isadula ang usapan ng Ina at anak sa “Ang Bilin ng Ina”

Edukasyon sa Pagpapakatao November 28, 2012 7:25-7:55 Wednesday

Edukasyon sa Pagpapakatao November 28, 2012 7:25-7:55 Wednesday

Page 2: lESSON PLAN

4.Isapuso

Kung nagpaalam,sinasabi ang totoo kung saan pupunta,kung sino-sino ang mga kasama at tunay na oras ng pag-alis at pagdating sa bahay.

5.SubukinPanuto.Iguhit kung tama at kung mali ang bawat pahayag.________1.Nagsasabi ng totoong pupuntahan.________2.Sinasabi sa nanay ang totoong oras ng pag alis at pagdating.________3.Ikinakaila ang mga kasama sa pamamasyal.________4.Ang paalam ay sa palaruan ngunit sa plasa sa bayan nagpunta.________5.Ayaw sabihin ang totoong pupuntahan dahil hindi papayagan sa bahay.

6.IsabuhayGumupit ng mga larawan na nagpapakita ng pagpapaalam ng isang bata sa kanyang magulang. Idikit ito sa kwaderno.

I. Mga Layunin

Ang mga mag-aaral ay inaasahang:1. Nasasabi ang kahalagahan ng pagbasa at pagsulat2. Naibibigay ang kahulugan sa papamagitan ng pagsasakilos.3. Nakikinig ng mabuti sa tulang babasahin.4. Nahuhulaan kung tungkol saan ang tula batay sa sariling karanasan.5. Nakakagawa ng hinuha tungkol sa mangyayari batay sa pagkakasunod sunod na kaganapan.6. Nagagamit ng tama ang panghalip sa pagsulat.7. Nakikilala ang titk mula sa ibinigay na salita.8. Nabibigkas ang tamang tunog ng alpabeto – H/W9. Nakakasulat gamit ang komportable at mahusay na mahigpit na pagkakahawak ng lapis.10. nakakasulat ng malaki at maliit na titik H/W11. Nasusubaybayan ang teksto sa tamang pagkakasunod sunod.

II. Paksang AralinA. Paksa:

a. Talasalitaan: Naibibigay ang kahulugan sa pamamagitan ng pagsasakilosb. Pabigkas na Wika: Pakikinig ng mabuti sa tulang babasahinc. Pag-unawa sa Binasa Pahuhulaan kung tungkol saan ang tula batay sa sariling karanasan Paghinuha tungkol sa mangyayari batay sa pagkakasunod sunod na kaganapan sa tulad. Kasanayan sa Wika: Paggamit ng tamang panghalip sa Pagsulate. Kaalaman sa Alpabeto:Pagkilala ng titik mula sa ibinigay na salitaf. Pagkilala ng Salita: Pagbigkas ng tamang tunog ng alpabeto H/Wg. Pagsulat Pagsulat gamit ang komportable at mahusay na mahigpit na pagkakahawak ng lapis Pagsulat ng malaki at maliit na titik H/Wh. Kaalaman sa Aklat at PAglimbag: Pagsubaybay ng teksto sa tamang pagkakasunod-sunod

B. Sanggunian: K-12 CurriculumC. Mga Kagamitan: tsart ng mga larawan ng mga orihinal na bagay na nagsisimulasa tunog na h/w/plaskard ng mga pantig at mga parirala ,illustration boardD. Pagpapahalaga: Kahalagahan ng Pagbasa at Pagsulat

E. Tema: Ako at ang aking kaibigan at Paaralan

III. Pamamaraan:

Day I:

1. Pghahawan ng balakid

Laro “Hulaan ng mga Kilos”Pamamamraan: Tatawag ang guro ng isang bata.Bubunot ang bata ng salita na nasa loob ng kahon.Isasagawa ng bata ang salitang kanyang nabunot at huhulaan ito ng ibang bata.Ang batang nakahula ang siyang susunod sa bubunot sa kahon at magpapahula.Ididikit ng guro ang bawat salita sa pisara.

- Basa - tulog-gulat

Mother Tongue November 28, 2012 7:55- 8:45 WednesdayMother Tongue November 28, 2012 7:55- 8:45 Wednesday

Page 3: lESSON PLAN

- Sulat -tuwa

.2 Pagganyak:Ipakita ang larawan ng

kwago.Itanong sa bata kung anong hayop ang nasa larawan

3. Pagganyak na Tanong:Itanong sa mga bata kung

bakit gusting parusahan ng mga kuuwago ang kasamahan nilang si Wako? Gamitin ang Prediksyon Chart.

Tanong Hulang Sagot

Tamang sagot

Bakit gusting parusahan ng mga kuwago ang kasamahan nilang si Wako?

Itala ang mga hulang sagot ng mga bata batay s asariling karanasan.Ibigay ang tamang sagot pagkatapos ng kwento.

4. Paglalahad

Pagbasa ng kwento

Basahin ng guro ang teksto ng kwento ng tuloy –tuloy.

Muling babasahin ng guro ang kwento magmula sa unahang pahina habang itinuturo ng pointer ang ilalim ng mga pangungusap.

Magtanong ukol sa nilalaman ng teksto ng bawat pahina at magbigay ng naghihinuhang tanong ukol sa susunod na pahina at hayaang magbigay ng sariling palagay o hinuha ang mga bata.

Pagbasa ng mga bata ng kwento sa paraang Choral Reading

Si Wako ang matalinong Kwago

Si Wako ay isang kwago.Kakaiba siya sa lahat ng kwago.Siya ay mahilig magbasa at magsulat.Hindi siya tulad ng ibang kwago na tulog ng

tulog.Lahat ng aklat ay binabasa ni Wako.

Isang araw,nagpulong ang lahat ng kuwago upang parusahan si Wako.Ngunit ipnaliwanag ni Wako ang kahalagahan ng pagbabasa at nang pagiging marunong magsulat.

Sinubukan ni Wako na magkuwento.Nagulat ang matatandang kuwago sa galing ni Wako.Lahat ng kuwago ay tuwang-tuwa sa kanya.

Tinuruan sila ni Wako ng magbasa at magsulat ng bilang

Magmula noon ay nagbago ang buhay ng mga kuwago.Hindi na sila tulog ng tulog.Sila ay nagging mahilig sa pagbabasa at pagsusulat

Naging modelo para sa kanila si Wako.

5. Pangkatang Gawain

Pangkat I “ Ay Kulang”Buuin ang puzzle sa pamamagitan ng pagdikit ng nawawalang bahagi ng katawa kuwago sa larawan.

Pangkat II “ Artista Ka Ba”Isadula ang ginawa ni Wako upang siya ay Tumalino.Gamitin ang iba’t-ibang bahgi ng katawan

Pangkat III “ Bumilang Ka”

Pangkat IV “Iguhit Mo”Ano kaya ang nararamdaman ng ng mga kaibigan ni Wako ng sila ay natutong magsulat at magbasa.Iguhit ang masayang mukha 0 malungkot na mukha sa loob ng bilog.

Page 4: lESSON PLAN

Pasagutan ang ‘’Prediksyon Tsart”Isulat ang tamang sagot sa huling hanay.Sino ang matalinong kuwago?Ano-ano ang mga bahgi ng katawan ng kuwago?Pakinggan natin ang pag-uulat ng Pangkat I

Pangkat I: “Ay Kulang”Anong bahagi ng katawan ng kuwago ang katulad ng bahagi ng katawan mo?Paano Kumilos ang kuwago?Gayahin ito ng pangkat II.

PAngkat II: Artista Ka Ba?Ano-anong kilos ni Wako ang nagustuhan mo?Ilang aklat ang nabasa ni Wako?Pakinggan natin ang Pangkat III

Pangkat III: Bumilang Ka PAANO ISULAT ANG BILANG SAMPU?Anoa ng naramdaman ng mga kaibigan ni Wako ng sila ay natutong magbasa at magsulatPakinggan natin ang Pangkat IV.

Pangkat IV: Iguhit MoAnong katangian ni Wako ang dapat gayahin ng mga batang tulad ninyo?

I. Objectives Recognize one’s age Ask one’s age

II. Subject Matter and MaterialsSubject Matter: Name and Age; Naming words of peopleMaterials: pictures of family members, copy of the song, manila paper

III. ProcedureA. Activating Prior KnowledgeAsk the class about their age.T: “Who are 5 years old? Who are 6 years old? (students should be able to raise their hand)

In our song today, let’s find out how old s/he is.

B. Presentation and ModelingSing a song about age. (This can also be posted on the board.)Age song:I’m six! I’m six I’m six years old today.I’m six! I’m six I love to sing and play.I’m six! I’m six I laugh and smile all day.I’m six! I’m six How old are you today?

Discussion Questions:1. How old is the speaker? (six years old)2. What does s/he love to do?3. What else does s/he do all day?

Show the class how to day “How old are you?” when asking about one’s age and answer “I am ______________years old.”

IV. Guided PracticeTeacher: Awhile age, we asked the question “How old are you?” and answered “I am 7 years old.”The question “How old are you?” is a sentence. It is made up of words.The teacher will clap for every word that she will say.Teacher: How (clap), old (clap), are (clap), you (clap)How many claps did you hear?

Students: 4Teacher: There are 4 words in the sentence.Now try to clap for every word that I will say in the sentence.Student: How (clap), old (clap), are (clap), you (clap)

Teacher: “I am seven years old” is also a sentence.As I read the sentence, clap for every word that you will hear.Student: How (clap), old (clap), are (clap), you (clap)Teacher: How many claps did you hear?Students: 5Teacher: There are 5 words in the sentence.

V. Objectives (Grammar) Recognize the names of people Recognize the age of different

people

VI. ProcedurePresentation & ModelingShow different picture of people (members of the family) with different ages. (picture of grandfather -78 years

English November 28, 2012 8:45- 9:15 WednesdayEnglish November 28, 2012 8:45- 9:15 Wednesday

Page 5: lESSON PLAN

old; picture of father -35 years old; picture of toddler -2 years old)

T: Lola Gorio is 78 years old. Tatay Manny is 35 years old. Obet is 2 years old. How old is ___________?

Generalization: We ask “How old are you?” to know the age of our friends or family members.

I. Learning Objectives:Cognitive: Subtract 1- digit number with minuends up to 99 – without regrouping.Psychomotor: Arrange the numbers in vertical form.

II. Learning ContentSkill: Subtracting 1- digit number with minuends up to 99 – without regrouping.Reference: BEC / PELC I C1.3.1 (1)Materials: picture of two children, one is younger than the other, counters like popsicle sticks, straws, number line up to 99.

II. Learning ExperiencesA. Preparatory ActivitiesI. Mental Computation

Mhel has 17 coloring pencils.Roda has 10 coloring pencils.Who has more coloring pencils?How many more coloring pencils does she have?

2. Drill

Game:“Picking Fruits”Pick fruits containing simple subtraction facts from the tree. Give the answers then put it in the pocket chart.

Ask the students:What fruit is being shown?Why is it necessary that we eat fruits?What benefits do we gain in eating fruits?

3. Review

Answer the following exercises using their drill cards:

18 12 13 17 1115

-9 -4 -7 -8 -9 -6

4. MotivationWho has a younger brother/sister?How do you show love and care

for them?

B. Developmental Activities1. Presentationa. Show picture of two boys, then give the story problem.

Noel had 27 marbles. He gave his younger brother 5 marbles. How many marbles does Noel have now?Call on two pupils to demonstrate the story problem.How many marbles did Noel have?How many marbles did he give to his younger brother?What is the number sentence?Write the number sentence?Write the number sentence in vertical form.What is the answer?(Present other story problems. Let the pupils act them out to understand the problem.)b. Display 5 bundles of 10 popsicle sticks and 9 sticks.How many popsicle sticks do I have?Take away 5 popsicle sticks.How many popsicle sticks do I have now?What is the number sentence?

59 – 5 = __Write the number sentence?

59 = 50 + 9-5 = __ - 554 50 + 4

What did you do to subtract 5 from 59?(Do the same procedure in subtracting several exercises using their counters.)c. Use a number line.

Give some exercises. Use the number line to find the answer.Guide the pupils in using the number line.

27 29 18 17 34-6 -5 -4 -6 -3

How do we write the number sentence?

Mathematics November 28, 2012 9:35- 10:25 WednesdayMathematics November 28, 2012 9:35- 10:25 Wednesday

Page 6: lESSON PLAN

How do we subtract the numbers?

2. Fixing Skills /Practicea. Mother TongueAnswer the following:Complete the number sentence: 86 – 5 =___The difference of 36 and 2 is ___If you take away 9 from 99, what is the answer?If you subtract 5 from 68, what is the answer? __The team has 7 loses in 19games. How many games did they win? __

b. English ApproachWrite T if the sentence is true, and underline the number that makes the sentence false, then write the correct answer.In 28 – 5 = 23, 23 is the difference.Take away 9 from 59, you will get 60.Subtract 7 from 29, the difference is 25.The difference of 48 and 4 is 44.In 37 – 1 = 36, 1 is called the minuend.

3. GeneralizationHow do you subtract a one-digit number from a minuend up to 99 without regrouping?In subtracting 2 – digit numbers with 1- digit numbers from minuend without regrouping, write the minuend first then the subtrahend in column by place value, subtract the ones first, then bring down the number in the tens place.Valuing: Do you show love and concerns to your younger brother and sister? How? By sharing what you have and helping him/her in doing small things that will make him/her happy.

C. Application

a. Mother Tongue

Give the answer as fast as you can.Do there exercises in a relay.Form 2 groups of 5 pupils each.Let the pupils from a line.Let the pupils form a line.Flash the cards, the first pupil that can give the answer will be seated, do the same activities until all the pupils in a group are seated. The first group to finish will be the winner.

85 76 23 56 37-4 -3 -2 -4 -7

b. English Approach

Encircle the correct answer.57 – 7 = (52, 50, 57 )45 – 4 = (49, 44, 41 )38 – 6 = (32, 38, 37 )69 – 8 = (61, 68, 65 )26 – 4 = (24, 22, 24 )

IV. EvaluationFind the difference.1) 78 2) 49 3) 57 4) 29

-5 -8 -6 -5

V. Assignment

Write the missing number.94 - = 90

88 - = 81

67 – 5 =

-5 32

-8 41

I. Nakikilala ang iba pang karapatan ng isang bata.

II. Paksang AralinKarapatan ng Bata(Karapatang mabigyan ng pangalan)BEC HandbookPilipinas Bansang Minamahal p. 172Kag. Birth certificate

III. PamamaraanA. panimulang Gawain1. Balitaan2. Balik-aral

Ano ang kauna-unahang karapatang ibinibigay ng magulang sa kanyang anak?B. panlinang na Gawain1. Pagganyak

Sino ang nagbigay sa inyo ng pangalan.2. Paglalahad

Pagpapakita ng guro ng birth certificate.

Ipaliwanag ang mga nakasualt at nialalman nito.

Araling Panlipunan November 28, 2012 10:25- 11:05 Wednesday

Araling Panlipunan November 28, 2012 10:25- 11:05 Wednesday

Page 7: lESSON PLAN

3. PagtalakayanAnu-ano ang inyong nakikita sa

isang birth certificate? Sino ang nagbibigay s aisang abta ng apgnalan? Kaninogn apelyido ang ipinagamit sa isang batang isinilang?4. Pangkatang Gawain

Ang bawat apngkat ay isinusulat ang kani-kanilang pangalan sa isang buong papel ng sunod-sunod at babasahin ng kanilang lider.5. Pagbuo ng Kaisipan

Ang isang bata ay binibigyan ng kanyang mng karapatang mabigyan ng pangalan pagkatapos na ito ay maisilang.6. Paglalapat

Mahalaga ba ang mabigyan ng pangalan ang bata? Bakit?

IV. PagtatayaPunan ng wastong sago tang

bawat patlang. Piliin ang sagot sa loob ng kahon.

Ang batang isinilang ay kaagad binibigyan ng ______.Ang kanyang ______ ang nagbibigay sa kanya ng pangalan.Apelyido ng ____ ang ipinagamit sa isang bata.Natutuhan ng bata sa ______ ang pagsulat ng pangalan.Apelyido tatayPangalan magulangGuro paaralan

V. Takdang AralinIdikit sa bond paper ang kopya ng

inyong birth certificate.gamu-gamo tulad ng nakaguhit sa ibaba.

I. LayuninNaiibahagi ang piling karanasan

sa paboritong lugar sa paaralan gamit ang wikang Filipino.

II. Paksang AralinPagbabahagi ng Piling Karanasan sa Paboritong Lugar sa Paaralan Gamit ang Wikang FilipinoSanggunian: K-12 CurriculumMga Kagamitan: tsart, larawanPagpapahalaga:Nakakapaghagi ng karanasan sa buong klase ng may sigla.

III. Pamamaraan:1. Paunang PagtatayaNaaalala nyo ba ang kwento ni Buzz? Ano ang kanyang mga karanasan sa bahay at sa paaralan? Ganito din ba ang inyong naranasan bilang mag-aaral?2. TunguhinNgayon naman kayo ang magbabahagi ng inyong paboritong karanasan ditto sa paaralan.3. PaglalahadGagawa tayo ng mural kung saan maaari nating maipakita ang mga bagay na gusto natin tungkol sa ating paaralan. Halimbawa:

4. Pagtuturo at PaglalarawanAno ang nakikita ninyo sa larawan?Katulad nito, maaari ninyong maipakita ang gusto nating karanasan sa ating paaralan.Itanong: May paborito ba kayong karanasan na naranasan ninyo ditto sa ating paaralan?Hatiin ang mga bata sa walong grupoIhanda ang mga bata sa pagguhit.

5. Kasanayang PagpapayamanBigyan ang bawat grupo ng mga manila paper kung saan maaari nilang iguhit ang kanilang mga paboritong karanasan ukol sa pag-aaral.Pagkatapos gumuhit , ibabahagi ng bawat isa ang kanilang mga paboritong karanasan sa paaralan.

6. PaglalahatNagustuhan ba ninyo ang mga kwento ng inyong mga kamag-aaral sa kanilang mga karanasan ditto sa paaralan?

7. PagtatayaSa inyong papel iguhit ninyo ang inyong karanasan o paboritong karanasan sa paaralan. Ibahagi ito sa klase.

IV. Takdang AralinIguhit ang nais pa ninyong

mangyari sa inyo sa paaralan at ikwento

Filipino November 28, 2012 1:00- 1:30 Wednesday

Filipino November 28, 2012 1:00- 1:30 Wednesday

Page 8: lESSON PLAN

sa klase kung bakit gusto ninyo itong mangyari sa inyo.

I. LayuninNakalulugod na mga payak na laroNasisiyahan sa mga larong gaya ng Hilahan ng mga Bahagi ng Katawan, karera ng pagtakbo at hamon ng pagsayawNaisasagawa ang iba’tibang gawainII. Paksang AralinGames and SportsSanggunian: Teacher’s Guide in Physical Education I pp. 19-22Kagamitan: larawan , video Value:Pakikiisa, Pagiging SportIII. PamamaraanPagganyakKayo ba ay mahilig maglarong mag-isa o makipaglaro sa isang kaibigan o sa isang pangkat ng mga kaibiganAno –ano ang paborito ninyong laro? Bakit?Palagi ba ninyo, itong nilalaro kasama ang mga kaibigan?( Ang paglalaro ay nakatutulong upang maging malakas ang iyong katawan )2. PaglalahadPagpapakita ng mga laro gamit ang iba-ibang larawan o video na nagpapakita ng larong gaya ng habulan….. piko.

Lagyan ng tsek ( / )ang larong nasubukan mo na.

_________ _________

_______ _______

_________ _______

Ilang laro ang nasubukan mo na?______

Isulat anglarong naiibigan mo?_____________, ______________ ,_________________ ,__________________3. Pagsasabi/ Pagpapakilala “Hilahan ng mga Bahagi ng Katawan “ Body Part Tag” ( Worksheet 17)Panuto: Ang bawat manlalaro ay maaaring hilahin o tagain gamit ang kamay. Pakinggan ang guro. Sasabihin niya ang bahaging hihilahin o tatagain. Kung ikaw o ang bahagi ng katawan mo ang nataga, maghintay na ikaw ay tagain ng iyong kakampi.Maaring tagain o hilahin ang…….

Kanang kamay, kaliwang kamaykanang siko, kaliwang siko 3.Kanang tuhod, kaliwang tuhodKanang balakang, kaliwang balakang

Karagdagan Gawain ( Worksheet 18)Makinig nang mabuti sa panuto ng guro. Unang hamon : Isahang KareraPumili ng kamag-aral para sa unahan sa pagtakbo.Itatakda ng guro ang distansya. Mula sa 3 hamon , ilang beses ka nanalo?Ikalawang Hamon: Pangkatang Karera. Bumuo ng pangkat na may 5 kasapi. Tumayo nang magkakalapit sa isat-isa . Sa hudyat, tatakbo ang unang manlalaro at iikot sa bilog. Babalikan ang ikalawang manlalaro at iikot muli. Gagawin ito hanggang sa ikalimang manlalaro. Ang unang matatapos ang panalo.Worksheet 18: Karera sa Pagtakbo

Dance Challenge o Hamon sa PagsayawWorksheet 19: Hamon sa PagsayawMagpapatugtog ang guro ng musika na isasayaw mo. Galingan mo ang pagsayaw. Malay mo, baka ikaw ang manalo

Pagtataya o Gawain 20 – Pagbabalik-Kaalaman

P.E. November 28, 2012 1:30- 2:10 Wednesday P.E. November 28, 2012 1:30- 2:10 Wednesday

Page 9: lESSON PLAN

Panuto: Balikan ang mga larong alam mo.. Sagutan ang sumusunod. Bilugan ang letrang iyong sagot. Maaring higit sa isa ang sagot.

Ano ang gagawin mo upang di ka maging taya?Tumakbo nang mabilisMabilis na ibahin ng direksyonAnong bahagi ng katawan ang maaaring hawakan para mataya?kamay c. sikotuhod d. balakangAno ang kailangan para manalo sa isang karera?bilis b. direksyonAno ang ginawa ng inyong pangkat para magwagi sa isang laro?kooperasyon b. PagkakaisaAno ang nadama mo matapos manalo sa laro?masaya b. pagodAno ang nadama mo noong natalo kayo?masaya b. malungkot