july 26,2012

6

Click here to load reader

Upload: richard-manongsong

Post on 30-Nov-2015

60 views

Category:

Documents


0 download

DESCRIPTION

k-12

TRANSCRIPT

Page 1: July 26,2012

I. LayuninNauunawaan ang kahalagahan ng

pagkakaroon ng disiplina sa pagiging mabuting kasapi ng pamilya.II. Paksang Aralin

Pagkakaroon ng DisiplinaSanggunian: Curriculum Guide p.14Kagamitan: tsart, larawanPagpapahalaga: Pagkakaroon ng Disiplina

III. PamamaraanAlamin Sino sa inyo ang nagdadabog kapag

inuutusan ng tatay o nanay?

Isaisip 1. Ilahad ang kwento

Napahiya si DadaIsang araw pumunta si Lisa kina Dada.

Yayakagin niya itong maglaro sa kanila. Nang kumatok siya sa pinto, nanay nito ang nagbukas. Dada, pakidala mo nga rito iyang mga mangga, utos ni Aling Paz. Nag-uutos na naman kayo, padabog na sagot ni Dada.

Magandang umaga, Dada, bati ni Lisa. Hindi nakasagot si Dada.

Napahiya siya kay Lisa. Tiyak narinig ni Lisa ang pagdadabog niya. Nagpaalam si Lisa upang umuwi. Pagtalikod niya, pinagalitan ni Aling

Paz si Dada.

Isagawa Bilugan ang mga larawan nagpapakita ng

mabuting gawain.

1 2

3 4

5 6

IsapusoAng pagsunod nang maayos sa magulang ay nakalulugod.

SubukinLagyan ng tsek ( √ ) ang iyong sagot.

3 tsekk √√√ - Palagi2 tsek √√ - Madalas1 tsek √ - Paminsan-minsan

1. Iniiwasan ko ba ang pagsali sa usapan ng matatanda / panauhin?2. Sumasagot ba ako kapag kinakausap ng matatanda / panauhin? 3. Lumalakad ba ako nang marahan kapag may natutulog / maysakit?4. Iniiwasan ko ba ang paglalaro / pag-iingay kapag may natutulog / maysakit?5. Sinusunod ko ba ang mga gawain sa bahay ayos sa takdang panahon?

I.Mga LayuninAng mga mag – aaral ay inaasahang:1.Naipapakita ang pagmamahal sa pagbasa sa pamamagitan ng pakikinig sa kwento.2.Nakapakikinig nang mabuti sa binasang kwento.3.Nasusundun ang mga nakalimbag na salita sa tulong ng pagsasakilos ta larawan.4.Naibibigay ang kahulugan ng mga salita sa tulong ng pagsasakilos at larawan.5.Nahihinuha ang kwento sa batay sa sariling karanasan.6.Nasasabi ang mahalagang detalye sa pamamagitan ng pagalala.7.Nakikilala ang ngalan ng tao,8.Naibibigay ang mga tunog ng mga titik sa Mm/ Aa9.Nakasusulat nang maayos at maliit na titik Mm / Aa10.Nakasusulat ng malaki at maliit na titik na Mm Aa

II.Paksang Aralin1.Pabigkas na Wika: Makinig ng mabuti sa kwentong babasahin ng guro.2.Kaalamang Pang – aklat at paglimbag: Nasusundan ang mga nakalimbag na salita ayon sa pagkakasunod- sunod3.Kaalamang pang alpabeto: Nakikilalaa ang mga titik Mm/ Aa4.Pagkilala sa salita: Naiibigay ang mga tunog ng mga titik na Mm/ Aa

Kasanayang Pagsusulat:1.Nakasusulat nang maayos at wasto gamit ang lapis.

Edukasyon sa Pagpapakatao Hulyo 26 , 2012 7:25-7:55 Huwebes

Edukasyon sa Pagpapakatao Hulyo 26 , 2012 7:25-7:55 Huwebes

Mother Tongue Hulyo 26, 2012 7:55- 8:45 Huwebes

Mother Tongue Hulyo 26, 2012 7:55- 8:45 Huwebes

Noted:

AURELIA A. AGUILA Principal II

Page 2: July 26,2012

2.Nakasusulat ng malaki at maliit na titik na Mm / Aa

Kasanayang sa Wika: Nakikilala ang ngalan ng tao.Talasalitaan: Naibibigay ang kahulugan ng mga salitang sa tunog ng pagsasakilos at larawan.

Pagunawa sa Binasa1.Nahihinuha ang kwento sa batay sa sariling karanasan.2.Nasasabi ang mahalagang detalye sa pamamagitan ng pagalala.

Reference: K- 12 CurriculumMga Kagamitan:tsart ng mga larawan ng mga bagay nagsisimula sa tunog na Ma / Aa, plaskard ng pantig at salita at mga parirala, slate board o illustration board.

Value: Pagmamahal sa nanay/ tatayTema: Ako at ag Aking Pamilya

Day 4Pagpapakilala ng Titik Aa1.Balik-aral

Ipakita ang mga larawan na nagsisimula sa titik Mm

Itanong :Alin sa mga larawan ang pangalan ng tao?Pagbigayin ng halimbawa ang mga bata ng

ngalan ng tao

Ipabigay ang ngalan at tunog ng Mm

Ipasulat sa palad, likod,pupitre

Papagbigayin ng mga halimbawa ng mga bagay sa paligid na nagsisimula sa titik M

Paglalahad

a.Pagpapakita ng susuing larawan - amab.Pagpapakita ng susuing salitac.Paghiwalayin ang salita a mad.Pagpapakita ng mga larawan nagsisimula sa titik Aa

e.Ibibigay ng guro ang mga pangalan ng larawan isa – isa. ( Bigyan din ang tunog ng titik)f.Ito ay larawan ng / aaa/ …..abaniko.g.Ito ay larawan ng / aaa/……abokado…aso….apa….araw…..aninoh.Pagkilala sa tunog na / a /i.Anong tunog ang narinig mo sa ngalan ng mga larawan?j.Ibibigay ng guro ang tunog ng / a / habang nakikinig ang mga bata.k.Ibibigay ang tunog ng 3 besesl.Pagkilala sa titik Aam.Ipakita ang plaskard ng titik Aa na gawa sa liha.n.Ito si nanay / A / at si Baby / a , ang tunog nila ay a /o.Iparinig ang tunog ng tatlong besesp.Pagsusulat ng titik / Aa/q. Ipakita ang wastong pagsulat ng malaking titik / A / at maliit / a /r.Tumawag ng bolunryo sa klase Gagarin ang ginawa ng guro.Isulat ang titik / Aa/ sa hangin , mesa, palad, likod, kasabay ng pagbilang ng dami ng istrok o linya ng titik.

PagsasanayLetter Box

Bakatin ang malaki at maliit na / Aa / sa guhit.

_________________________________________________________________________________________________________________________________Pagtataya

1.Pagdugtungin ng guhit ang larawan nagsisimula sa / A /

N a A bl H AB S A

A a

n c

N a A bl H AB S A

A a

n c

Aa

Page 3: July 26,2012

2.Tingnan ang mga titik sa loob ng kahon.Bilugan ang titik na may tunog / a /

n a c

a k b

r n n

I. Layunin Natataya ang kakayahan ng bata sa pagkuha ng pagsusulit Nasasagot ang mga tanong nang wasto Naipakikita ang katapatan sa pagkuha ng pagsusulit

II. Paksa Lagumang Pagsusulit sa Filipino IKagamitan: test notebook, pencilPagpapahalaga: Pagiging Matapat

III. PamamaraanA. PaghahandaB. Pagbibigay ng pamantayan sa pagkuha ng pagsusulitC. Pagpapaliwanag ng panutoD. Pagkuha ng pagsusulitE. Pagsubaybay ng guroF. PagwawastoG. Pagtatala ng nakuha

I. Objectives:To compare numbers through 100 using the

expressions greater than, less than or equal to.To show the relationship of numbers using

the symbols >, < or =.a. Prerequisite Concepts and Skills:Concept of numbers from 1 to 100Counting objectsb. Materials: Cut-outs of smiley facesCountersII. Instructional Proceduresa. Posing the taskShow a chart containing the 3 sets of smiley faces below.

Set A Set B Set C

Look at the set of smiley faces. Give as many observations as you can.

A. Performing the task

The pupils may give the following observations:

1. There are three sets.

2. Each set contains smiley faces.

3. There are 4 smiley faces in Set A, 6 smiley faces in Set B, and 6 smiley faces in Set C.

4. Set A and Set C are different.

5. The number of smiley faces in Set A is less than the number of smiley faces in Set B. The number of smiley faces in Set A is less than the number of smiley faces in Set C.

6. The number of smiley faces in Set B is greater than the number of smiley faces in Set A. The number of smiley faces in Set C is greater than the number of smiley faces in Set A.

7. The number of smiley faces in Set B is equal to the number of smiley faces in Set C.

Write all these observations on the board.

B. Processing the answers

Pupils may use their native language or dialect to express the relationships “less than”, “greater than”, or “equal to” such as those given in (5), (6), and (7). When they have given (5), (6), and (7), focus one at a time on the relationships and write them on the board. Write also how they are written in symbols.

4 is less than 6 or 4<6

6 is greater than 4 or 6>4

Emphasize that these two relationships have the same meaning.

Point out that when the numbers are the same, they are equal. Write this relationships and how it is expressed in symbols on the board.

6 is equal to 6 or 6=6

Tell the pupils that in comparing numbers, we use greater than “>”, less than “<” or equal to “=”.Ask the pupils to do Worksheet 2. Copy the correct answer on the space provided.

1. 28 is greater than ( 18, 38) ______2. 15 is less than (45, 5) ______

3. 88 is equal to (77, 88) ______4. 54 is equal to (54, 64) ______5. 90 is less than (91, 90) ______

Discuss the answer to worksheet 2 like 28 is greater than 18, 15 is less than 45, 88 is equal to 88, 54 is equal to 54and 90 is less than 91.

Filipino Hulyo 26, 20128:45- 9:15 Huwebes8;45-9:15 Martes

Filipino Hulyo 26, 20128:45- 9:15 Huwebes8;45-9:15 Martes

Mathematics Hulyo 26, 2012 9:35-10:25 HuwebesMathematics Hulyo 26, 2012 9:35-10:25 Huwebes

Page 4: July 26,2012

Let the pupils do WorksheetCross out the numbers which do not belong to the group.1. Greater than 24 21 23 25 2. less than 81 51 30 72 3. equal to 35 30 35 35

4. greater than 15 16 15 14 5. less than 72 70 72 72

Discuss the answers to Worksheet 3 like in 1, the

number 25 will be crossed out and so on.

C. Summarizing the Lesson Show again some numbers like 31, 21, 31. Ask the pupils to make comparisons.

Emphasize that when we compare numbers we use “>” for greater than, “<” for less than or “=” for equal to.

D. Applying to new and other situations.Assign the home activity.

1. Write one number that is greater than a. 4b. 7

2. Write one number that is less thana. 10b. 8c. 5

3. Write one number that is less than 12 but more than 5.

4. Write one number that is greater than 47 but less than 80.

“ I. LayuninNapahahalagahan at naipagmamalaki ang sariling kakayahan

II.Paksang AralinAng Aking mga pangarap

Kagamitan: Larawan, ginupit na bituinSangunian: Teaching Guide p.67-69Pagisipan:

Anu-ano ang mga nais magawa, makamit, matupad ng mga mag-aaral sa kanilang buhayGawain 1:

Pagpapakita ng mga larawan.Sabihin ang mga pangarap nila.

Gawain 2Papikitin ang mga bata at isipin ang nais nila

paglaki, 20 taon mula ngayon. Ipaguhit sa loob ng bubble.

Gawain 3

Isulat ang pangalan sa gitna ng parol sa paligid nito iguhit ang mga bagay na makatutulong sa knilang pabgarap.Tandaan Bawat bata ay may sariling pangarap may mga kailangan kang gawin upang makamit mo ang iyong pangarap.

I. Layunin Natataya ang kakayahan ng bata sa pagkuha ng pagsusulit Nasasagot ang mga tanong nang wasto Naipakikita ang katapatan sa pagkuha ng pagsusulit

II. Paksa Lagumang Pagsusulit sa MAPEH IKagamitan: test notebook, pencilPagpapahalaga: Pagiging Matapat

III. PamamaraanA. PaghahandaB. Pagbibigay ng pamantayan sa pagkuha ng pagsusulitC. Pagpapaliwanag ng panutoD. Pagkuha ng pagsusulitE. Pagsubaybay ng guroF. PagwawastoG. Pagtatala ng nakuha

Araling Panlipunan Hulyo 26, 201210:25- 11:05 Huwebes10:25-11:05 Martes

Araling Panlipunan Hulyo 26, 201210:25- 11:05 Huwebes10:25-11:05 Martes

Health Hulyo 26, 20121:30- 2:10 HuwebesHealth Hulyo 26, 20121:30- 2:10 Huwebes